पाकिस्तान क्रिकेटमध्ये भूकंप, T20 विश्वचषकातील पराभवावर मोठी कारवाई, हे दोन दिग्गज फेकले गेले बाहेर


2024 च्या टी-20 विश्वचषकात पाकिस्तान संघाची कामगिरी अत्यंत खराब होती. बाबर आझमच्या नेतृत्वाखाली संघ ग्रुप स्टेजमधूनच बाहेर पडला. पहिल्यांदाच स्पर्धेत सहभागी झालेल्या यूएसए संघाविरुद्ध पाकिस्तान संघालाही पराभवाला सामोरे जावे लागले आणि टीम इंडियाने पुन्हा एकदा पराभव केला. संघाच्या या खराब कामगिरीवर पाकिस्तान क्रिकेट बोर्डाने आता मोठी कारवाई केली आहे.

पाकिस्तानच्या मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, माजी क्रिकेटपटू वहाब रियाझ आणि अब्दुल रझाक यांना टी-20 विश्वचषक मोहिमेतील पाकिस्तानच्या निराशाजनक कामगिरीनंतर राष्ट्रीय संघातून निवड समितीच्या पदावरून हटवण्यात आले आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो, रझाकचा काही आठवड्यांपूर्वीच पुरुष आणि महिला दोन्ही संघांच्या निवड समितीमध्ये समावेश करण्यात आला होता, परंतु आता तो महिला संघासाठी निवडकर्ता म्हणूनही काम करणार नाही. पीसीबी लवकरच याबाबत घोषणा करू शकते, असे मानले जात आहे.

वहाबने पाकिस्तान संघासोबत टी-20 विश्वचषकातही वरिष्ठ संघ व्यवस्थापक म्हणून प्रवास केला होता. T20 विश्वचषक संघाच्या संघ निवडीतही त्याचा प्रभाव महत्त्वाचा होता आणि त्याने चांगली कामगिरी न करणाऱ्या खेळाडूंना अधिक पाठिंबा दर्शवला. याशिवाय मोहम्मद युसूफ, असद शफीक आणि बिलाल आसिफ सध्या निवडक म्हणून त्यांची भूमिका बजावत राहतील.

पीसीबीचे अध्यक्ष मोहसीन नक्वी आगामी काळात आणखी अनेक मोठे निर्णय घेऊ शकतात. मंगळवारी त्यांनी दोन महत्त्वाच्या बैठका घेतल्या. पाकिस्तानचे पांढऱ्या चेंडूचे प्रशिक्षक गॅरी कर्स्टन आणि लाल चेंडूचे प्रशिक्षक जेसन गिलेस्पी यांच्याशी त्यांनी महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर चर्चा केली. यानंतर मोहसीन नक्वी यांनी पाकिस्तान क्रिकेट संघाची फलंदाजी, गोलंदाजी आणि क्षेत्ररक्षण सुधारण्यासाठी सर्वसमावेशक योजना तयार करण्याचा निर्णय घेतला. देशातील क्रिकेटच्या भविष्याबाबत चर्चा करण्यासाठी त्यांनी पाकिस्तानच्या दोन डझनहून अधिक माजी आणि सध्याच्या क्रिकेटपटूंचीही भेट घेतली.