BYD Atto 3 चे स्वस्त व्हेरिएंट लॉन्च, देईल 468 किलोमीटरची रेंज


BYD ने त्यांच्या इलेक्ट्रिक SUV चे परवडणारे व्हेरिएंट लॉन्च केला आहे. आता ती डायनॅमिक, प्रीमियम आणि सुपीरियर या तीन प्रकारांमध्ये खरेदी केले जाऊ शकते. Ford Atto 3 च्या बेस व्हेरिएंटची किंमत 24.99 लाख रुपये आहे. यापूर्वी या ईव्हीची सुरुवातीची किंमत 33.99 लाख रुपये होती. या किंमती एक्स-शोरूमनुसार आहेत. त्याचे नवीन बेस व्हेरिएंट लहान बॅटरी पॅक आणि थोड्या कमी वैशिष्ट्यांसह लॉन्च केले गेले आहे.

BYD Atto 3 चे नवीन बेस मॉडेल 49.92kWh च्या बॅटरी पॅकसह प्रदान केले आहे. कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, एकदा पूर्ण चार्ज केल्यानंतर ती 468 किलोमीटरपर्यंतची रेंज देते. एआरएआयने दावा केलेली ही श्रेणी आहे. इलेक्ट्रिक एसयूव्हीच्या प्रीमियम आणि उत्कृष्ट प्रकारांमध्ये 60.48kWh चा बॅटरी पॅक आहे, जो पूर्ण चार्जिंगनंतर 521 किलोमीटरपर्यंतची रेंज देतो. Atto 3 च्या तीनही प्रकारांमध्ये सिंगल पॉवर रियर-एक्सल इलेक्ट्रिक मोटर आहे, जी 204hp पॉवर आणि 310Nm टॉर्क जनरेट करते.

Atto 3 ची बॅटरी DC फास्ट चार्जरद्वारे अवघ्या 50 मिनिटांत 0 ते 80 टक्के चार्ज होऊ शकते. एक लहान बॅटरी पॅक एसी चार्जरद्वारे 8 तासांत पूर्णपणे चार्ज होऊ शकते, तर मोठ्या बॅटरी पॅकला पूर्णपणे चार्ज करण्यासाठी 10 तास लागतात. या इलेक्ट्रिक कारसह, कंपनी 7kW होम चार्जर आणि 3kW पोर्टेबल चार्जर प्रदान करत आहे.

Atto 3 च्या नवीन एंट्री लेव्हल व्हेरियंटमध्ये 17 इंच चाके आहेत. टॉप मॉडेलमध्ये काही फीचर्स दिलेले नाहीत. ADAS सूट, पॉवर्ड टेलगेट, अडॅप्टिव्ह एलईडी हेडलाइट्स, 8-स्पीकर साउंड सिस्टम आणि मल्टी-कलर ॲम्बियंट लाइटिंग नवीन मॉडेलमध्ये उपलब्ध असणार नाही. तथापि, कंपनीने नवीन प्रकारासह नवीन कॉसमॉस रंगाची छटा जोडली आहे.

BYD Atto 3 च्या टॉप व्हेरियंटमध्ये 12.8-इंच रोटेटिंग टचस्क्रीन, 5-इंच डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, Android Auto आणि Apple CarPlay कनेक्टिव्हिटी, वायरलेस फोन चार्जिंग, पॉवर फ्रंट सीट, ऑटोमॅटिक क्लायमेट कंट्रोल यांसारखी वैशिष्ट्ये आहेत. तसेच, या इलेक्ट्रिक कारमध्ये 7 एअरबॅग्ज, 360 डिग्री कॅमेरा, अँटी-लॉक ब्रेकिंग सिस्टम, EBD, TPMS आणि इलेक्ट्रॉनिक स्थिरता कार्यक्रम सुरक्षा वैशिष्ट्ये आहेत.

भारतीय बाजारपेठेत, BYD Atto 3 EV चे बेस मॉडेल MG ZS इलेक्ट्रिक कारशी स्पर्धा करते, जी 50.3kWh बॅटरी पॅक आणि 461 किलोमीटरपर्यंतच्या श्रेणीसह येते. आगामी काळात क्रेटा ईव्ही आणि मारुती ईव्हीएक्स देखील याच्याशी स्पर्धा करतील.