गौतम गंभीर मुख्य प्रशिक्षक होताच, या 3 खेळाडूंची टीम इंडियातून होणार बाहेर हे नक्की!


प्रदीर्घ प्रतिक्षेनंतर अखेर भारतीय संघाच्या नवीन मुख्य प्रशिक्षकाची घोषणा करण्यात आली आहे. आधीच अशी अपेक्षा केली जात होती की, टीम इंडियाचा माजी महान क्रिकेटपटू गौतम गंभीर ब्लू टीमचा नवा मुख्य प्रशिक्षक बनू शकतो. नेमके तेच झाले. 42 वर्षीय क्रिकेटपटू भारतीय संघात सामील झाल्यामुळे लवकरच काही युवा खेळाडूंना संघात संधी मिळण्याची शक्यता आहे, तर काही वरिष्ठ खेळाडूंना बाहेरचा मार्ग बघावा लागू शकतो. जर आपण टीम इंडियाच्या 3 मोठ्या खेळाडूंबद्दल बोललो, जे लवकरच संघाबाहेर जाऊ शकतात किंवा निळ्या संघातून दुर्लक्षित केले जाऊ शकतात, तर त्यांची नावे खालीलप्रमाणे आहेत-

अजिंक्य रहाणे
भारतीय क्रिकेट संघाचा अनुभवी फलंदाज अजिंक्य रहाणेची बॅट बऱ्याच दिवसांपासून शांत आहे. त्यामुळेच सक्रिय खेळाडू असूनही तो संघातून बाहेर आहे. रहाणे आधीच टी-20 आणि एकदिवसीय फॉरमॅटमधून बाहेर पडला आहे. त्याच वेळी, तो कसोटी फॉरमॅटमध्येही पुनरागमन करू शकेल अशी आशा फार कमी दिसते. यामागचे मुख्य कारण म्हणजे त्याचे सध्याचे वय 36 वर्षे आहे. याशिवाय त्याची बॅटही पूर्णपणे शांत होत आहे. संघाचे नवे प्रशिक्षक युवा खेळाडूंना अधिक संधी देण्याच्या बाजूने असल्याचे दिसत आहे.

चेतेश्वर पुजारा
रहाणेप्रमाणेच चेतेश्वर पुजाराची बॅटही गेल्या काही वर्षांत पूर्णपणे शांत आहे. यामुळेच तो काही काळापासून संघाचा नियमित सदस्य नाही. पुजाराचे सध्याचे वय 36 वर्षे आहे. मैदानात त्याच्या फिटनेसवर सातत्याने प्रश्न उपस्थित होत आहेत. गंभीरच्या आगमनानंतर अधिकाधिक युवा खेळाडूंना संधी दिली जाईल, अशी अपेक्षा आहे. अशा स्थितीत पुजाराची कारकीर्दही संपल्याचे दिसत आहे.

रवींद्र जडेजा
टीम इंडियाचा सामना विजेता खेळाडू रवींद्र जडेजाची कामगिरीही अलीकडच्या काळात झपाट्याने घसरली आहे. मैदानात गोलंदाजी करताना तो विकेटसाठी झगडत होता. आता तो बॅटनेही विशेष करिष्मा दाखवू शकत नाही. अशा स्थितीत गंभीर संघात सामील झाल्यानंतर त्याला वनडेतूनही बाहेर व्हावे लागेल, अशी अपेक्षा आहे.