गौतम गंभीरनंतर आता झहीर खान करणार टीम इंडियात प्रवेश, तो होणार गोलंदाजी प्रशिक्षक?


गौतम गंभीर टीम इंडियाचा मुख्य प्रशिक्षक झाला आहे, बीसीसीआय सचिव जय शाह यांनी मंगळवारी त्याच्या नावाची घोषणा केली. पण आता प्रश्न असा आहे की त्याच्या कोचिंग टीममध्ये आणखी कोण सामील होणार आहे? गौतम गंभीरच्या कोचिंग टीममध्ये नवीन बॅटिंग कोच आणि बॉलिंग कोचची भर पडणार असल्याच्या बातम्या येत आहेत. या पदांसाठी अनेक बड्या खेळाडूंची नावे पुढे येत आहेत. मोठी बातमी म्हणजे टीम इंडियाला 2011 मध्ये विश्वचषक जिंकून देणारा वेगवान गोलंदाज झहीर खान गोलंदाजी प्रशिक्षक होण्याच्या शर्यतीत आहे.

एएनआयच्या रिपोर्टनुसार, झहीर खान टीम इंडियाचा बॉलिंग कोच बनण्याच्या शर्यतीत आहे. केवळ झहीरच नाही तर माजी वेगवान गोलंदाज लक्ष्मीपती बालाजी देखील टीम इंडियाचा गोलंदाजी प्रशिक्षक होण्याचा दावेदार आहे. मात्र, या पदासाठी आणखी एक दावेदार आहे आणि तो म्हणजे माजी वेगवान गोलंदाज विनय कुमार.

झहीर खान टीम इंडियाचा गोलंदाजी प्रशिक्षक झाला, तर त्याचा रोहित आणि कंपनीला खूप फायदा होईल. कारण झहीर खानकडे आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटचा प्रदीर्घ अनुभव आहे. तो जगाच्या कानाकोपऱ्यात क्रिकेट खेळला आहे. तसेच, त्याला संघ व्यवस्था चांगलीच माहीत आहे. संघ आणि खेळाडूंना सांभाळण्याचे काम त्याला चांगले समजते. झहीर खानने टीम इंडियासाठी 200 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 282 विकेट घेतल्या आहेत. याशिवाय त्याने 92 कसोटीत 311 विकेट्स घेतल्या आहेत. आयपीएलमध्येही त्याने 100 सामन्यांत 102 विकेट घेतल्या होत्या. टीम इंडियाला येत्या 2 वर्षात 5 ICC टूर्नामेंटमध्ये भाग घ्यायचा आहे. ज्यामध्ये चॅम्पियन्स ट्रॉफी, एकदिवसीय विश्वचषक, T20 विश्वचषक आणि दोन कसोटी चॅम्पियनशिपचा समावेश आहे.

झहीर खान टीम इंडियाचा बॉलिंग कोच होणार की नाही हे अजून स्पष्ट झालेले नाही, पण अभिषेक नायर नक्कीच बॅटिंग कोच बनू शकतो. अभिषेक नायर हा केकेआरचा सहाय्यक प्रशिक्षक असून त्याला प्रथम श्रेणी क्रिकेटचा प्रदीर्घ अनुभव आहे. टीम इंडियाच्या नव्या कोचिंग स्टाफचे चित्र लवकरच स्पष्ट होईल.