मुलाच्या जन्मानंतर 10 वर्षांनी गंमत म्हणून केली डीएनए चाचणी, रिपोर्ट पाहून वडिलांना बसला धक्का; कहाणीत आहे एक मोठा ट्विस्ट


व्हॅनर आणि डोना जॉन्सन, सॉल्ट लेक सिटी, यूटा, यूएसए, रहिवासी हे आधीच एका मुलाचे पालक होते. 2007 मध्ये तिने आयव्हीएफद्वारे दुसरे बाळ जन्माला घालण्याचा निर्णय घेतला. यामुळे त्यांना एक मुलगा झाला, ज्याच्यासोबत हे जोडपे खूप आनंदी होते. पण 10 वर्षांनंतर एके दिवशी या जोडप्याने गंमतीने आपल्या कुटुंबाची डीएनए चाचणी करून घेतली आणि त्याचा निकाल पाहून सर्वांनाच धक्का बसला आणि महिलेच्या पतीलाही धक्का बसला. एका चाचणीने एका जोडप्याचे संपूर्ण आयुष्य कसे बदलले ते जाणून घेऊया.

मिररच्या वृत्तानुसार, 23andMe नावाच्या डीएनए किटद्वारे या जोडप्याने केलेल्या चाचणीचे निकाल धक्कादायक होते. यावरून धाकटा मुलगा व मोठा मुलगा सावत्र भाऊ असल्याचे त्यांना समजले. त्यांच्या दोन्ही माता डोना होत्या, पण धाकट्या मुलाचे जैविक वडील व्हॅनर नव्हते. या खुलाशाने जोडप्याला धक्काच बसला.

जेव्हा या जोडप्याचा विश्वास बसला नाही, तेव्हा त्यांनी पुन्हा डीएनए चाचणी केली, ज्याने मागील चाचणीचे निकाल बरोबर असल्याची पुष्टी केली. यानंतर, तपासात असे दिसून आले की IVF प्रक्रियेदरम्यान एक चूक झाली होती, परिणामी डोना दुसऱ्याच्या शुक्राणूंनी गर्भवती झाली.

या घटनेने खूप दुःख झालेल्या या जोडप्याने आपल्या मुलाला सत्य सांगितले, जे त्याला समजण्यास थोडा वेळ लागला, परंतु त्याने देखील परिस्थिती स्वीकारली. यानंतर या जोडप्याने आपल्या मुलाला त्याच्या जैविक वडिलांसोबत पुन्हा जोडण्यासाठी शोध सुरू केला. त्यानंतर त्या व्यक्तीचे नाव डेविन असल्याचे समोर आले. त्याने पत्नीसोबत IVFही करून घेतली होती. दोन्ही जोडपे एकाच दिवशी क्लिनिकमध्ये होते, जिथे त्यांनी IVF प्रक्रिया केली. यावेळी ही चूक झाली.

यानंतर दोन्ही कुटुंबांनी मिळून या निष्काळजीपणावर कायदेशीर कारवाई करण्याचा निर्णय घेतला. त्यांनी युनिव्हर्सिटी ऑफ उटाह सेंटर फॉर रिप्रॉडक्टिव्ह मेडिसिनवर खटला दाखल केला आणि 2022 मध्ये कोर्टाने निकाल दिला.