33 चेंडूत इतके षटकार… बाप रे बाप! युसूफ पठाणचे वादळही फिके, टीम इंडियाच्या निवृत्त खेळाडूंवर भारी पडला एक ऑस्ट्रेलियन


वर्ल्ड चॅम्पियनशिप ऑफ लिजेंड्समध्ये, पाकिस्तान चॅम्पियन्सविरुद्धच्या पराभवानंतर निवृत्त खेळाडूंची भारताची सेना ऑस्ट्रेलिया चॅम्पियन्सविरुद्ध पुन्हा विजयाचा झगा धारण करेल, असे वाटत होते. पण हे होऊ शकले नाही. केवळ एका ऑस्ट्रेलियन खेळाडूने त्यांचे सर्व नियोजन उद्ध्वस्त केले. बॅटने फटकेबाजी करत त्याने खळबळ उडवून दिली. त्याने अवघ्या 33 चेंडूंच्या खेळीत इतके षटकार मारले की, इंडिया चॅम्पियन्सचे सर्व फलंदाज मिळून निम्मेही षटकार ठोकू शकले नाहीत. दोन्ही संघांमधील षटकारांच्या संख्येतील फरक हे WCL 2024 मध्ये ऑस्ट्रेलिया चॅम्पियन्सकडून भारत चॅम्पियन्सच्या पराभवाचे कारण बनले.

8 जुलै रोजी नॉर्थम्प्टन येथे खेळल्या गेलेल्या सामन्यात ऑस्ट्रेलिया चॅम्पियन्सने प्रथम फलंदाजी करताना 20 षटकांत 5 गडी गमावून 199 धावा केल्या होत्या. यापूर्वी आयपीएलमधील आरसीबी संघाचा भाग असलेल्या या अष्टपैलू खेळाडूने ऑस्ट्रेलियन चॅम्पियन्सला इतके मोठे लक्ष्य गाठण्यात मदत केली. आम्ही बोलत आहोत डॅनियल क्रिस्टियनबद्दल, ज्याने 33 चेंडूत धावांचे वादळ निर्माण केले आणि, धावांचा हा पाऊस चौकारांशिवाय शक्यच नसता, ज्यामध्ये त्याने कमी चौकार आणि दुप्पट षटकार मारले.

ऑस्ट्रेलियन चॅम्पियन्ससाठी डॅनियल ख्रिश्चनने 33 चेंडूत 209.09 च्या स्ट्राइक रेटने 69 धावा केल्या. यादरम्यान त्याने 7 षटकार मारले, तर केवळ 3 चौकार मारले. डॅनियल ख्रिश्चनची ही झंझावाती खेळी धवल कुलकर्णीच्या हातून संपली, त्याने त्याला हरभजनकरवी झेलबाद केले. ऑस्ट्रेलियन डावात ख्रिश्चन व्यतिरिक्त बेन कटिंगच्या बॅटमधून आणखी 3 षटकार दिसले. त्याने 13 चेंडूत 24 नाबाद धावा केल्या. अशा स्फोटक खेळीमुळे निवृत्त खेळाडूंची ऑस्ट्रेलियाची फळी भारतीय चॅम्पियन्ससमोर 200 धावांचे लक्ष्य ठेवण्यात यशस्वी ठरली.

आता एवढ्या मोठ्या लक्ष्यासमोर भारतीय चॅम्पियन संघाकडूनही स्फोट घडवावा लागला. त्यामुळे या सामन्यात इरफान पठाण सलामीला आला नाही, पण त्याचा मोठा भाऊ युसूफ पठाण याने मधल्या फळीत आपली छाप नक्कीच उमटवली. युसूफ पठाणने स्पर्धेतील शेवटच्या 3 डावातील अपयश मागे सोडले आणि ऑस्ट्रेलियन चॅम्पियन्सविरुद्ध 162.50 च्या स्ट्राइक रेटने 48 चेंडूत 78 धावा केल्या. पठाणच्या खेळीत 11 चौकार आणि 1 षटकारांचा समावेश होता. युसूफ पठाण व्यतिरिक्त पवन नेगीच्या बॅटमधून भारतीय डावात आणखी एक षटकार दिसला.

आता ऑस्ट्रेलियाने 10 षटकार मारले होते आणि भारतीय चॅम्पियन्सने फक्त 2 षटकार मारले होते. केवळ या षटकारांच्या संख्येने दोन्ही संघांमध्ये विजय आणि पराभवाची रेषा आखली. मात्र, भारतीयांना षटकार मारता आला नाही, तर यात ऑस्ट्रेलियन चॅम्पियन्सच्या गोलंदाजांची भूमिका नाकारता येणार नाही. एवढेच नाही तर त्याने भारतीय चॅम्पियन्स संघावर अशी वचक ठेवली की 20 षटकांत 6 गडी गमावून 176 धावांच्या पुढे जाऊ शकला नाही. अशा प्रकारे भारत हा सामना 23 धावांनी हरला. WCL 2024 मधील भारतीय चॅम्पियन्सचा हा सलग दुसरा पराभव आहे.

डॅनियल ख्रिश्चनने याआधीही बॅटने स्फोटक खेळी खेळली होती. चेंडूनेही त्याने भारतीय चॅम्पियन्सचा कर्णधार युवराज सिंगची मोठी विकेट घेतली. सामन्यातील चमकदार कामगिरी आणि संघाला विजयापर्यंत नेण्यासाठी डॅनियल ख्रिश्चनला सामनावीर म्हणून निवडण्यात आले.