कल्की 2898 एडीने पार केला 500 कोटींचा टप्पा, पण शाहरुख-राम चरणच्या चित्रपटांपेक्षा राहिला खूप मागे


साऊथ सुपरस्टार प्रभासचा पॅन इंडिया चित्रपट कल्की 2898 एडी चित्रपटगृहात येऊन 11 दिवस झाले आहेत. या 11 दिवसांत चित्रपटाने अप्रतिम कलेक्शन केले आहे आणि त्याची कमाई अजूनही चांगली सुरू आहे. साऊथमध्ये चांगले कलेक्शन केल्यानंतर आता हा चित्रपट हिंदी प्रेक्षकांमध्येही चांगली कमाई करत आहे. चित्रपटाच्या कमाईचे ताजे आकडे समोर आले आहेत. त्याचे कलेक्शन भारताबाहेरही चांगले आहे.

चित्रपटाच्या कलेक्शनबद्दल बोलायचे झाले, तर 11व्या दिवशी म्हणजेच रविवारी चित्रपटाने देशभरात 41.3 कोटी रुपयांचा गल्ला जमवला आहे. या चित्रपटाने हिंदीत 22 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे, जी कोणत्याही भाषेतील सर्वाधिक आहे. या चित्रपटाने तेलुगूमध्ये 14 कोटींची कमाई केली आहे. या चित्रपटाने तमिळमध्ये 3 कोटी रुपये, मल्याळममध्ये 1.8 कोटी रुपये आणि कन्नडमध्ये केवळ 50 लाख रुपयांची कमाई केली आहे. पूर्वी तेलगूमध्ये चित्रपट आघाडीवर होता आणि हिंदी कलेक्शन कमकुवत जात होते. पण आता तसे राहिले नाही. आता हिंदी भाषेत चित्रपटाने अधिक कमाई सुरू केली आहे.

या चित्रपटाला 500 कोटींचा गल्ला जमवण्यासाठी 11 दिवस लागले. पण प्रभासच्या बाहुबली आणि राम चरणच्या RRR ला या जादुई फिगरला स्पर्श करायला फक्त 3 दिवस लागले. हा आतापर्यंतचा विक्रम आहे. त्याचवेळी प्रभासचा हा चित्रपट शाहरुख खानच्या चित्रपटाला मागे सोडू शकला नाही. शाहरुखच्या पठाणला 500 कोटींची कमाई करण्यासाठी 5 दिवस लागले, तर त्याच्याच जवान या चित्रपटाला ही कामगिरी करण्यासाठी केवळ 4 दिवस लागले. या दृष्टीकोनातून पाहिले तर इतकी कमाई करूनही कल्कीचा चित्रपट या विक्रमात खूपच मागे राहिला. चित्रपटाच्या जगभरातील कलेक्शनबद्दल बोलायचे झाले तर, आतापर्यंत 800 कोटींहून अधिक कमाई केली आहे.