असेच सुरू राहिले, तर पाकिस्तानाला जाणार अभिषेक शर्मा!


टीम इंडियाने झिम्बाब्वेविरुद्धच्या टी-20 मालिकेतील दुसऱ्या सामन्यात शानदार विजयाची नोंद केली. या विजयाचा हिरो अभिषेक शर्मा होता, ज्याने अवघ्या 47 चेंडूत 100 धावा केल्या. अभिषेक शर्माचा हा दुसरा आंतरराष्ट्रीय सामना होता, पहिल्या सामन्यात त्याला खातेही उघडता आले नाही, पण दुसरी संधी मिळताच त्याने प्रतिस्पर्ध्याला झोडपून काढले आणि 8 षटकार आणि 7 धावांच्या जोरावर शानदार शतक झळकावले. चौकार अभिषेक शर्माच्या क्लीन हिटिंगमुळे तो बराच काळ टीम इंडियाकडून खेळण्याचा दावेदार बनला आहे. आता या खेळाडूलाही पाकिस्तानात पाठवले जाईल, असे वाटते. आश्चर्यचकित होऊ नका, आम्ही तुम्हाला सांगतो काय प्रकरण आहे?

वास्तविक, अभिषेक शर्माची ही पहिलीच आंतरराष्ट्रीय मालिका आहे. या खेळाडूकडे टी-20 स्पेशालिस्ट म्हणून पाहिले जात असले, तरी अभिषेक शर्मामध्ये असलेले गुण पाहता हा खेळाडू एकदिवसीय प्रकारातही जबरदस्त यश मिळवू शकतो. आयपीएल आणि आता हरारेमध्येही अभिषेक शर्माची फलंदाजी संपूर्ण जगाने पाहिली आहे, पण लक्षात ठेवा की हा खेळाडू देखील एक चांगला लेफ्ट आर्म स्पिनर आहे. अभिषेक मधल्या षटकांमध्ये तसेच पॉवरप्लेमध्ये फिरकी गोलंदाजी करू शकतो. टीम इंडियासाठी अभिषेक शर्मा हा खेळाडू आहे, ज्याच्या शोधात ती अनेक वर्षांपासून होती.

वास्तविक, टीम इंडिया अनेक दिवसांपासून एका विचित्र समस्येशी झुंजत आहे. त्याच्याकडे एकापेक्षा जास्त फलंदाज आहेत, पण समस्या अशी आहे की तो गोलंदाजी करू शकत नाही. रोहित-विराट, सूर्यकुमार यादव, शुभमन गिल, यशस्वी जैस्वाल हे सगळे निव्वळ फलंदाज मानले जातात. पण तुफान सलामीशिवाय अभिषेक शर्मा गोलंदाजीही करू शकतो.

लिस्ट ए क्रिकेटमध्ये अभिषेक शर्माचे गोलंदाजीचे आकडेही आश्चर्यकारक आहेत. या अष्टपैलू खेळाडूने 38 डावात 29 विकेट घेतल्या असून त्याचा इकॉनॉमी रेट फक्त 4.66 धावा प्रति षटक आहे. जिथे जिथे अभिषेक शर्माला थोडीफार मदत मिळेल तिथे तो फलंदाजाला फक्त बांधून ठेवणार नाही, तर त्याला बादही करेल.

पुढील वर्षी टीम इंडियाला चॅम्पियन्स ट्रॉफी खेळायची आहे, जी पाकिस्तानमध्ये आयोजित केली जाणार आहे. ही एकदिवसीय स्वरूपाची स्पर्धा आहे आणि आमच्यावर विश्वास ठेवा, टीम इंडियाने ती जिंकण्यासाठी आधीच आपल्या योजनेवर काम सुरू केले आहे. आता अभिषेक शर्माला वनडे फॉरमॅटमध्ये संधी दिल्यास अभिषेक शर्माही चॅम्पियन्स ट्रॉफीमध्ये खेळताना दिसू शकतो. मात्र, चॅम्पियन्स ट्रॉफीसाठी टीम इंडिया पाकिस्तानात जाणार का, हा सर्वात मोठा प्रश्न आहे.