या दिग्गजाने केली राहुल द्रविडला भारतरत्न देण्याची मागणी, T20 विश्वचषक ट्रॉफीसाठी नव्हे, तर हे आहे कारण


टीम इंडियाने 2007 मध्ये टी-20 वर्ल्ड कप, 2011 मध्ये वनडे वर्ल्ड कप आणि 2013 मध्ये चॅम्पियन्स ट्रॉफी जिंकली होती. यानंतर भारतीय संघ गेल्या 11 वर्षात एकही ट्रॉफी जिंकू शकला नव्हता. आता भारतीय चाहत्यांची अस्वस्थता वाढत होती. दरम्यान, भारतीय संघाच्या बचावात्मक दृष्टिकोनावरही प्रश्न उपस्थित केले गेले, परंतु 2022 मध्ये राहुल द्रविड मुख्य प्रशिक्षक बनल्यानंतर सर्वकाही बदलले. द्रविडने कर्णधार रोहित शर्मासह अशा खेळाडूंची निवड केली, जे आक्रमक खेळू शकतील आणि भारताला ट्रॉफी जिंकून देऊ शकतील. त्याचा परिणाम असा झाला की आता भारताकडे टी-20 विश्वचषकाचे विजेतेपद आहे. भारताचे महान फलंदाज सुनील गावस्कर यांनी द्रविडच्या योगदानाची दखल घेत आता देशाचा सर्वोच्च सन्मान भारतरत्न देण्याची मागणी केली आहे. मात्र, यासाठी त्यांनी वेगळे आणि मोठे कारण दिले आहे.

भारताच्या महान खेळाडूंमध्ये सुनील गावस्कर यांचे नाव सामील आहे. मुख्य प्रशिक्षक राहुल द्रविड आणि कर्णधार रोहित शर्मा यांच्या नेतृत्वाखाली भारताची कामगिरी आणि विश्वचषक ट्रॉफीवर तो खूप खूश आहे. राहुल द्रविडला भारतरत्न देण्याची सरकारसाठी हीच योग्य वेळ असल्याचे त्यांनी मिड डे मधील स्तंभातून म्हटले आहे. गावस्कर यांनी टी-20 विश्वचषक बाजूला ठेवून काही कारणेही दिली.

त्यांच्या मते, या विजयात द्रविडची मदत झाली असली, तरी भारतीय क्रिकेटमध्ये त्याचे मोठे योगदान आहे. त्याने एक खेळाडू आणि कर्णधार म्हणून टीम इंडियाला खूप काही दिले आहे. द्रविडने आपल्या कोचिंगमध्ये नवे खेळाडू तयार केले, तर खेळताना अनेक कठीण सामनेही त्याने संघाला जिंकून दिले. एकही सामना जिंकणे कठीण असताना कर्णधार म्हणून त्याने परदेशी भूमीवर मालिका जिंकली.

सुनील गावस्कर यांनी 2024 च्या T20 विश्वचषकातील विजयाची तुलना 2011 आणि 1983 शी केली. 2011 मध्ये, एमएस धोनीने 28 वर्षांच्या दीर्घ प्रतीक्षेनंतर विश्वचषक जिंकला होता. त्याच प्रकारे रोहित शर्माने 11 वर्षांच्या प्रदीर्घ प्रतिक्षेनंतर भारताला आयसीसी ट्रॉफी जिंकून दिली. त्यांच्या मते, या विजयाने पुन्हा एकदा 2011 आणि 1983 च्या आठवणी ताज्या झाल्या. 2011 आणि 1983 प्रमाणे, हजारो चाहत्यांनी मुंबईतील विजय परेडमध्ये त्यांच्या नायकांचे स्वागत केले.