रोहित शर्माच्या टीमला 125 कोटी रुपये, आता 1983 च्या वर्ल्ड कप चॅम्पियननेही केली बीसीसीआयकडे मागणी, म्हणाले- आता तरी काहीतरी द्या


रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखाली टीम इंडियाने वेस्ट इंडिजमध्ये T20 विश्वचषक जिंकला. यानंतर संघाच्या कामगिरीवर खूश झालेल्या बीसीसीआयने 125 कोटी रुपयांचे बक्षीस जाहीर केले. आता 1983 च्या विश्वचषकातील चॅम्पियन खेळाडूनेही भारतीय क्रिकेट बोर्डाकडे बक्षीस रकमेची मागणी केली आहे. ते म्हणाले की, कपिल देव यांनी त्यावेळी देशाला चॅम्पियन बनवून गौरव मिळवून दिला होता. त्यामुळे बीसीसीआयने त्यांच्या मेहनतीचा सन्मान केला पाहिजे आणि रोहित शर्माप्रमाणे या सर्वांना बक्षिसे जाहीर करावीत.

1983 च्या वर्ल्ड चॅम्पियन खेळाडूने नाव न सांगण्याच्या अटीवर टीम इंडिया आणि बीसीसीआयच्या विजयाबाबत आपली बाजू मांडली. त्यांच्या मते, भारतीय क्रिकेट बोर्डाने रोहित शर्मा आणि कपिल देव यांच्या संघाबाबत दुटप्पी वृत्ती स्वीकारली आहे. एकीकडे 125 कोटींचे बक्षीस दिले जात आहे. 1983 च्या विश्वचषकाच्या विजयानंतर बोर्डाने सांगितले होते की त्यांच्याकडे यासाठी पैसे नाहीत. या चॅम्पियन खेळाडूने सांगितले की 125 कोटी रुपये ही मोठी रक्कम आहे आणि तो रोहित शर्माच्या संघासाठी आनंदी आहे. मात्र, कपिल देव यांच्या संघाला काहीच मिळाले नसून आता त्या संघातील काही खेळाडूंनाच काम मिळत असल्याचेही त्यांनी निदर्शनास आणून दिले. बाकी क्रिकेटपटूंकडे ना पैसा आहे ना काम. आता बीसीसीआयकडेही पैसे आहेत, अशा परिस्थितीत त्यांनी त्या संघाला काही बक्षीस द्यायला हवे, त्यांना असे करण्यापासून कोण रोखत आहे.

बीसीसीआय व्यतिरिक्त महाराष्ट्र सरकारने रोहित शर्मा, शिवम दुबे, यशस्वी जैस्वाल आणि सूर्यकुमार यादव यांचाही कार्यक्रम आयोजित करून त्यांचा गौरव केला. याशिवाय 11 कोटी रुपयांचे बक्षीसही जाहीर करण्यात आले होते. महाराष्ट्र सरकारच्या या पावलानंतर बॅडमिंटनपटू चिराग शेट्टीने महाराष्ट्र सरकारवर हल्लाबोल केला. महाराष्ट्र सरकारने सर्व खेळांकडे एकाच दृष्टीकोनातून पाहावे, असे तो म्हणाला. शेट्टी पुढे म्हणाला की, भारतीय संघाने इंडोनेशियातील थॉमस कप जिंकला होता, जो विश्वचषकाच्या बरोबरीचा आहे, तेव्हा राज्य सरकारने काहीही केले नव्हते.

1983 च्या वेळी भारतीय क्रिकेट बोर्ड इतके श्रीमंत नव्हते. टीम इंडियाचे कर्णधार असलेल्या दिलीप वेंगसरकर यांनी खुलासा केला होता की, त्यामुळेच बीसीसीआयने तत्कालीन विश्वविजेत्या संघाला केवळ 25 हजार रुपयांचे रोख बक्षीस दिले होते. महान भारतीय गायिका लता मंगेशकर यांना जेव्हा हे कळले, तेव्हा त्यांनी एक संगीत मैफल आयोजित केली आणि कपिल देव यांच्या नेतृत्वाखालील विश्वविजेत्या संघासाठी पैसे उभे केले. त्या मैफिलीतून सुमारे 20 लाख रुपये मिळाले, ज्यातून सर्व खेळाडूंना प्रत्येकी 1 लाख रुपयांचे बक्षीस देण्यात आले.