YouTube वर आता तुम्ही खेळू शकणार गेम्स व्हिडिओ, जाणून घ्या काय आहे YouTube Playables

YouTube आता ‘प्लेबल’ नावाचे फिचर आणते आहे . आता ते केवळ मोबाईल ॲप्सवर (Android आणि iOS) नाही तर संगणकावर देखील वापरले जाऊ शकते. गेल्या वर्षी त्याच्या प्राथमिक चाचणीनंतर, हे नवीन वैशिष्ट्य आता प्रत्येकासाठी उपलब्ध आहे. Playables च्या मदतीने तुम्ही YouTube ॲपमध्ये थेट छोटे आणि मनोरंजक गेम खेळू शकता. यासह, YouTube वर मनोरंजनाचे आणखी पर्याय उपलब्ध आहेत.

तुम्हाला छोटे मोफत गेम मिळतील

‘Playables’ नावाचे हे वैशिष्ट्य तुम्हाला YouTube ॲपमध्ये थेट लहान, विनामूल्य गेम खेळण्याची परवानगी देते. हे गेम्स इतके लहान आहेत की त्यांना डाउनलोड करण्याची आवश्यकता नाही. तुम्ही तुमच्या मोबाईल ॲप किंवा कॉम्प्युटरवर YouTube उघडूनच ते प्ले करू शकता. गुगलच्या मते, हे नवीन फीचर यूट्यूबवर मनोरंजनाचा एक नवीन मार्ग आहे आणि यामुळे तुमचा यूट्यूबवरील अनुभव आणखी मजेदार होईल.

75 हून अधिक खेळ उपलब्ध असतील

सध्या, YouTube वर ‘Playables’ फीचरमध्ये 75 हून अधिक लहान गेम उपलब्ध आहेत. सर्व प्रकारच्या शौकिनांसाठी काहीतरी आहे. ‘अँग्री बर्ड्स शोडाउन’, ‘कट द रोप’ आणि ‘ट्रिव्हिया क्रॅक’ हे काही प्रसिद्ध खेळ आहेत. तुम्ही ॲक्शन, स्पोर्ट्स, ब्रेन आणि पझल, आर्केड, रोल-प्लेइंग आणि स्ट्रॅटेजी, बोर्ड आणि कार्ड, ट्रिव्हिया आणि वर्ड आणि सिम्युलेशन या श्रेण्यांमधून तुमच्या आवडीचा गेम निवडू शकता.

खेळण्यायोग्य कसे वापरावे?

YouTube वर गेम खेळण्यासाठी, तुम्हाला होमपेजवर एक वेगळा विभाग मिळेल ज्यामध्ये गेमची सूची असेल. तुम्ही त्यांना ‘एक्सप्लोर’ मेनूमधील पॉडकास्ट अंतर्गत नवीन ‘प्ले करण्यायोग्य’ पृष्ठावरून देखील पाहू शकता. या पृष्ठास भेट देऊन आपण अनेक प्रकारचे खेळ पाहू आणि निवडू शकता. कोणत्याही गेमच्या प्रतिमेवर क्लिक केल्यावर, तो ताबडतोब खेळण्यासाठी उघडेल.