‘दुनियादारीमुळे भरुन गेले होते माझे मन’, घरी परतला 25 दिवसांपासून बेपत्ता असलेला ‘तारक मेहता’ फेम सोधी


‘तारक मेहता का उल्टा चष्मा’चा रोशन सिंग सोधी म्हणजेच गुरचरण सिंग 25 दिवसांनंतर घरी परतला आहे. गेल्या अनेक दिवसांपासून त्याचा शोध सुरू होता, मात्र पोलिसांना त्याचा शोध लागला नव्हता. अभिनेत्याच्या वडिलांनी पोलिसात बेपत्ता झाल्याची तक्रार दाखल केली होती. मुलाच्या गैरहजेरीमुळे गुरचरण सिंग यांचे वडील खूप अस्वस्थ होते. मात्र अभिनेता परतल्यानंतर प्रत्येकाच्या मनात एकच प्रश्न आहे की, त्याने 25 दिवस काय केले आणि कुठे होता.

‘आज तक’च्या वृत्तानुसार, गुरुचरण सिंह हे 17 मे रोजी स्वतः घरी परतले. तो येताच पोलिसांनी त्याची चौकशी केली. यादरम्यान, अभिनेत्याने सांगितले की मी सांसारिक गोष्टींपासून दूर धार्मिक प्रवासाला निघालो आहे. गेल्या 25 दिवसांत तो कधी अमृतसर तर कधी लुधियानात होता. गुरुचरण सिंग याच्यावर विश्वास ठेवला, तर त्याने अनेक शहरांतील गुरुद्वारांना भेटी दिल्या होत्या आणि तेथे मुक्कामही केला होता. पण आता आपल्या घरी परतले पाहिजे, हे लक्षात येताच तो लगेच परत आला.

22 एप्रिल रोजी गुरुचरण सिंह दिल्लीहून मुंबईला रवाना झाले. मात्र २६ एप्रिलपर्यंत तो मुंबईत न आल्याने त्याच्या कुटुंबीयांना काळजी वाटू लागली. गायब होण्यापूर्वी अभिनेता दिल्ली विमानतळावर दिसला होता. मात्र त्यानंतर तो तिथून कुठे गेला, हे कोणालाच कळले नाही. त्यानंतर गुरुचरणच्या वडिलांनी पालम पोलिस ठाण्यात तक्रार दाखल केली. या प्रकरणाचा तपास करताना पोलिसांनी सीसीटीव्ही फुटेजही तपासले. ज्याद्वारे रोज नवनवीन माहिती मिळत होती. मात्र अभिनेत्याचे स्थान कोणालाच माहीत नव्हते.

गुरुचरण सिंह परतल्यानंतर आता या प्रकरणी पोलिसांचे म्हणणे आहे की, अभिनेता प्लानिंग करून घरातून निघून गेला होता, त्यामुळे शोधाशोध करूनही तो सापडला नाही. न्यूज 18 च्या वृत्तानुसार, पोलिसांनी सांगितले की, बेपत्ता होण्यापूर्वी गुरुचरणने आपला मोबाईल दिल्लीच्या पालम भागात सोडला होता. मोबाईल नसल्यामुळे पोलिसांना त्याचा शोध घेणे कठीण होत होते. पोलिसांनी सीसीटीव्ही फुटेज पाहण्यास सुरुवात केली तेव्हा अभिनेता ई-रिक्षा बदलताना दिसला. ज्याचा तपास सुरू असल्याने तो प्लानिंग करून दिल्लीबाहेर गेला होता.