Car Insurance Tips : कार इन्शुरन्स घेताना हे केले, तर क्लेम घेतल्यानंतरही वाढणार नाही प्रीमियम!


तुमच्या वाहनासाठी योग्य विमा निवडणे खूप महत्वाचे असते आणि जेव्हा तुमच्याकडे योग्य माहिती असेल, तेव्हाच तुम्ही योग्य विमा निवडू शकाल. तुम्हाला माहीत आहे का की तुम्ही कार इन्शुरन्स क्लेम करताच, तुम्ही वर्षानुवर्षे कमावलेले NCB नष्ट होते? NCB म्हणजे नो क्लेम बोनस, जो तुम्ही कोणताही दावा न घेतल्यास कंपनी तुम्हाला ऑफर करते.

NCB जितका जास्त असेल तितकी पुढील वर्षी कार विमा नूतनीकरणावर जास्त सूट मिळते. आता प्रश्न असा आहे की दावा घेऊनही एनसीबी नामशेष होण्यापासून कसे वाचणार?

नो क्लेम बोनस कसा वाचवायचा हे समजून घेण्याआधी, तुमच्यासाठी एनसीबी म्हणजे काय हे समजून घेणे महत्त्वाचे आहे? कार विम्याचा हप्ता भरल्यानंतर, तुम्ही त्या वर्षी कंपनीकडून कोणताही दावा न घेतल्यास कंपनी ग्राहकांना क्लेम बोनस देत नाही.

पुढील वर्षी प्रीमियम भरताना नो क्लेम बोनस मिळण्याचा फायदा पॉलिसीमध्ये स्पष्टपणे दिसून येतो. NCB सवलत देखील पॉलिसीमध्ये नमूद केली आहे, तुम्ही नो क्लेम बोनसद्वारे प्रीमियममध्ये किती पैसे वाचवले आहेत.

कोणत्याही व्यक्तीने क्लेम केल्यावर, नो क्लेम बोनस गमावला जातो आणि नंतर पुढील वर्षात प्रीमियम अधिक भरावा लागतो. तुमच्या बाबतीत असे कधीही होणार नाही याची खात्री करण्यासाठी, तुमचा कार विमा काढताना तुम्ही ॲड ऑन कव्हर खरेदी केले पाहिजे.

ज्याप्रमाणे कारच्या सुरक्षिततेसाठी विमा संरक्षण आहे, त्याचप्रमाणे NCB चे संरक्षण करण्यासाठी एक ॲड-ऑन कव्हर आहे जे नो क्लेम बोनस संपुष्टात येण्यापासून संरक्षण करण्यास मदत करते. असाच एक ॲड-ऑन म्हणजे NCB प्रोटेक्टर, हे ॲड-ऑन तुमचा मिळवलेला नो क्लेम बोनस क्लेम घेतल्यानंतरही हरवण्यापासून संरक्षण करते.

येथे एक गोष्ट लक्षात घेतली पाहिजे की ॲड-ऑन कव्हरसाठी वेगळे शुल्क भरावे लागेल. शुल्क किती असेल या प्रश्नाचे उत्तर तुमच्या वाहनाच्या मॉडेलवर अवलंबून असेल. ॲड-ऑन कव्हर घेण्यापूर्वी, NCB प्रोटेक्टरबद्दल संपूर्ण माहिती मिळवा.