T20 विश्वचषकाच्या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये का नसावा संजू सॅमसन? गौतम गंभीरने सांगितले कारण


आयपीएल 2024 आता संपणार आहे. यानंतर टीम इंडियाचे खेळाडू वेस्ट इंडिज आणि अमेरिकेला रवाना होतील, जिथे 2 जूनपासून टी-20 वर्ल्ड कपचे आयोजन केले जात आहे. भारतीय संघ दोन गटात विभागून आयसीसीच्या मेगा स्पर्धेसाठी जाणार असल्याची बातमी आहे. पहिल्या गटात प्लेऑफमधून बाहेर पडलेल्या संघांमधून खेळणारे खेळाडू असतील. T20 विश्वचषकासाठी अमेरिकेत पोहोचल्यानंतर भारतीय संघ व्यवस्थापनासमोर मोठा प्रश्न असेल की ऋषभ पंत आणि संजू सॅमसन यांच्यापैकी कोणाला खेळवायचे? या मोठ्या प्रश्नावर गौतम गंभीरने आपली भूमिका मांडली आहे.

गौतम गंभीर संजू सॅमसनच्या जागी ऋषभ पंतला खेळवण्याच्या बाजूने आहे. तथापि, त्याने दोन्ही खेळाडूंचे चांगले वर्णन केले. पण नंतर म्हणाला की टीम इंडियाच्या दृष्टिकोनातून जर एखाद्या व्यक्तीची निवड करायची असेल, तर ते नाव पंतचे असेल. गंभीरने त्याच्या निवडीमागचे कारणही सांगितले.

गौतम गंभीर म्हणाला की, ऋषभ पंत असो की संजू सॅमसन, दोघेही अप्रतिम खेळाडू आहेत. पंतमध्ये संजूसारखीच क्षमता आहे. पण, जर एखाद्याची निवड करायची असेल, तर पंत सर्वोत्तम असेल, कारण तो मधल्या फळीतील नैसर्गिक फलंदाज आहे. संजूची निवड न करण्याचे कारण देताना गंभीर म्हणाला की, जर तुम्ही आयपीएलमध्ये पाहिले, तर तो सतत तिसऱ्या क्रमांकावर खेळत आहे. पंत 5, 6 आणि 7 व्या क्रमांकावर खेळताना दिसला आहे.

आता टीम इंडियाच्या कॉम्बिनेशनच्या दृष्टीकोनातून बघितले, तर आपण टॉप ऑर्डरमध्ये नसून मधल्या फळीतील यष्टीरक्षक फलंदाज शोधत आहोत. त्यामुळे मी फक्त ऋषभ पंतसोबत जाणार आहे. याशिवाय आणखी एक गोष्ट जी पंतच्या बाजूने दिसते ती म्हणजे त्याचा डावखुरा असणे.

जर आपण आयपीएल 2024 वर नजर टाकली, तर ऋषभ पंत आणि संजू सॅमसन यांनी जवळपास एकाच शैलीत धावा केल्या आहेत. संजू सॅमसनने या मोसमात आतापर्यंत खेळल्या गेलेल्या 12 सामन्यांमध्ये 486 धावा केल्या आहेत. तर ऋषभ पंतने 13 सामन्यांनंतर 446 धावा केल्या आहेत. या काळात दोघांचा स्ट्राइक रेटही 155 च्या पुढे गेला आहे.