IPL 2024 : जर असे झाले तर… प्लेऑफमध्ये पोहोचेल दिल्ली कॅपिटल्स, ऋषभ पंतच्या चाहत्यांनी निराश होऊ नये!


जर तुम्ही ऋषभ पंतचे चाहते असाल, तर त्यांना प्लेऑफमध्ये आपल्या संघाला खेळताना बघायचे आहे. पण, दिल्ली कॅपिटल्स प्लेऑफमध्ये कशी पोहोचेल या विचाराने चिंतेत आहात का? त्यामुळे तुम्हाला निराश होण्याची गरज नाही. दिल्ली कॅपिटल्ससाठी आयपीएल 2024 च्या टॉप-4 मध्ये पोहोचणे कठीण आहे, हे खरे आहे. पण ते अशक्यही नाही. क्रिकेटसारख्या अनिश्चिततेच्या खेळात काहीही शक्य आहे. त्यामुळे प्लेऑफमध्ये खेळण्याचे स्वप्न पाहाणाऱ्या दिल्ली संघाचे अशक्य वाटणारे काम कसे शक्य होणार?

आयपीएल 2024 च्या ग्रुप स्टेजमध्ये दिल्ली कॅपिटल्सने आपले सर्व सामने खेळले आहेत. 14 सामन्यांनंतर, गट टप्प्यात 14 गुण मिळवले आणि सध्या क्रमवारीत 5 व्या क्रमांकावर आहे. आता 5 व्या क्रमांकावरून टॉप-4 मध्ये प्रवेश मिळवण्यासाठी त्यांना स्वतःला काहीही करण्याची गरज नाही, परंतु इतर संघांचे, विशेषतः पंजाब किंग्ज आणि गुजरात टायटन्सचे आशीर्वाद आवश्यक आहेत.

पंजाब किंग्ज आणि गुजरात टायटन्स आधीच आयपीएल 2024 च्या प्लेऑफच्या शर्यतीतून बाहेर आहेत. पण, यामुळे दिल्ली कॅपिटल्सची अवस्था आणखी वाईट होऊ शकते. सनरायझर्स हैदराबादचा खेळ खराब करून ती हे करेल.

वास्तविक, आयपीएलची ऑरेंज आर्मी म्हणून ओळखल्या जाणाऱ्या सनरायझर्स हैदराबादचे अजून दोन गट सामने बाकी आहेत. यातील एक सामना 16 मे रोजी गुजरात टायटन्ससोबत आहे आणि दुसरा सामना 19 मे रोजी पंजाब किंग्जसोबत. ऋषभ पंतच्या नेतृत्वाखालील दिल्ली संघाला स्वत: काहीही न करता बसून हे दोन्ही सामने पहावे लागणार आहेत. कारण, या दोन सामन्यांच्या निकालानंतर त्यांना प्ले ऑफचे तिकीट मिळू शकते.

आता त्या दोन सामन्यात काय होणार? त्यामुळे सर्वप्रथम दिल्ली कॅपिटल्सला प्रार्थना करावी लागेल की गुजरात आणि पंजाब या दोन्ही संघांनी SRH विरुद्धच्या सामन्यात प्रथम फलंदाजी करावी. प्रथम फलंदाजी करताना दोघांनी 200 धावा केल्या पाहिजेत आणि SRH ला पराभूत केले पाहिजे. मात्र, हे प्रकरण इथेच संपले, तर प्लेऑफचा मार्ग दिल्लीसाठी फारसा अवघड असल्याचे दिसत नाही. पकड अशी आहे की गुजरात आणि पंजाब या दोन्ही संघांना सनरायझर्सविरुद्ध किमान 100 धावांच्या फरकाने विजय आवश्यक आहे.

जग आशेवर असते, असे म्हणतात. दिल्ली कॅपिटल्स आणि त्यांचा कर्णधार ऋषभ पंत यांनाही आशा असेल की ज्या प्रकारे त्यांनी एलएसजीचा 19 धावांनी पराभव करून राजस्थान रॉयल्सचे प्लेऑफचे तिकीट मिळवले, आता गुजरात आणि पंजाब त्यांच्यासाठी तेच करताना दिसतील.