Fujiyama Electric Scooter : 65 हजार रुपयांपेक्षा स्वस्त असलेली इलेक्ट्रिक स्कूटर लॉन्च, फुल चार्जमध्ये धावेल 90 किलोमीटर


इलेक्ट्रिक वाहन निर्मिती कंपनी फुजियामाने ग्राहकांसाठी नवीन इलेक्ट्रिक स्कूटर लॉन्च केली आहे. या इलेक्ट्रिक स्कूटरचे नाव फुजियामा थंडर प्लस आहे. कंपनीने या स्कूटरचे दोन व्हेरियंट ग्राहकांसाठी लॉन्च केले आहेत, थंडर VLRA आणि थंडर LI.

या इलेक्ट्रिक स्कूटरच्या दोन्ही मॉडेल्सची किंमत किती आहे आणि हे मॉडेल्स एका पूर्ण चार्जमध्ये किती किलोमीटर चालवू शकतात? ते आम्ही तुम्हाला सांगतो.

या इलेक्ट्रिक स्कूटरचा टॉप स्पीड 25kmph आहे आणि या स्कूटरमध्ये 250 वॅटची मोटर आहे. एकदा पूर्ण चार्ज केल्यानंतर, या स्कूटरमध्ये दिलेली 48V 28AH VRLA बॅटरी 60 किलोमीटरपर्यंतचे अंतर कापू शकते.

या वेरिएंटचा टॉप स्पीड देखील 25kmph आहे आणि या प्रकारात कंपनीने 250 वॅटची मोटर दिली आहे, पण या स्कूटरची ड्रायव्हिंग रेंज VLRA मॉडेलपेक्षा चांगली आहे. या स्कूटरमध्ये 60V 30AH VRLA बॅटरी आहे, जी एकदा पूर्ण चार्ज केल्यावर तुम्हाला 90 किलोमीटरपर्यंत सपोर्ट करेल. थंडर LI बॅटरी व्हेरिएंटची किंमत 64,990 रुपये (एक्स-शोरूम) निश्चित करण्यात आली आहे.

या इलेक्ट्रिक स्कूटरच्या दोन्ही व्हेरियंटमध्ये डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, डीआरएलसह एलईडी लाइट्स, अँटी थेफ्ट अलर्ट, रिमोट लॉक आणि अनलॉक आणि मोबाइल चार्जिंगसाठी यूएसबी चार्जिंग पोर्ट यांसारखी प्रगत वैशिष्ट्ये आहेत. याशिवाय थंडर एलआय व्हेरियंटमध्ये सुलभ चार्जिंगसाठी पोर्टेबल बॅटरी वापरण्यात आली आहे.

या इलेक्ट्रिक स्कूटर्सशी स्पर्धा असेल
कोमाकी फ्लोरा किंमत आणि श्रेणी: ही इलेक्ट्रिक स्कूटर, 64,999 रुपये (एक्स-शोरूम) किंमतीची, 80 ते 100 किलोमीटरची ड्रायव्हिंग रेंज देते.

Okinawa R30 किंमत आणि श्रेणी: या इलेक्ट्रिक स्कूटरची किंमत 61,998 रुपये (एक्स-शोरूम) आहे आणि ही स्कूटर पूर्ण चार्ज केल्यानंतर 60 किलोमीटरपर्यंतचे अंतर कापू शकते.