तुम्हाला घ्यायचे आहे का गोल्ड लोन? जाणून घ्या देशातील आघाडीच्या बँकांचे व्याजदर


गेल्या काही वर्षांत कर्ज घेणाऱ्यांच्या संख्येत लक्षणीय वाढ झाली आहे. लोक आपल्या प्रत्येक लहान-मोठ्या गरजांसाठी कर्जाची मदत घेतात. मुलांच्या शिक्षणापासून ते घर बांधण्यापर्यंत किंवा व्यवसाय करण्यापर्यंत लोक कर्जावर अवलंबून राहतात. अशा परिस्थितीत, सर्वात सोपे कर्ज म्हणजे सुवर्ण कर्ज. देशातील टॉप 6 बँकांमध्ये गोल्ड लोनवर किती व्याज आकारले जाते हे तुम्हाला माहिती आहे का?

देशातील बहुतांश बँका सोने कर्ज देतात. याशिवाय अनेक नॉन-बँकिंग फायनान्स कंपन्या आहेत ज्या लोकांना गोल्ड लोन देतात. गोल्ड लोनमध्ये सामान्यतः इतर कर्जांपेक्षा कमी व्याज असते. त्याच वेळी, ते इतर कर्जांच्या तुलनेत वेगाने उपलब्ध देखील आहे. 18 ते 75 वर्षे वयोगटातील कोणताही भारतीय रहिवासी सुवर्ण कर्ज घेऊ शकतो.

बँकांसाठी, गोल्ड लोन देणे, हे इतर कर्जांपेक्षा अधिक सुरक्षित असते. त्याच वेळी, सामान्य लोक देखील इतर कर्जांपेक्षा चांगले मानतात. सुवर्ण कर्ज हा प्राचीन काळापासून भारतीय परंपरेचा भाग आहे. प्राचीन काळी लोक सोनार किंवा सावकाराकडून सोने गहाण ठेवून पैसे घेत असत. आता बँकांनीही तेच करायला सुरुवात केली आहे.

यामध्ये तुम्हाला तुमचे सोन्याचे दागिने किंवा इतर कोणतीही वस्तू बँकेत गहाण ठेवावी लागेल. ज्याच्या बदल्यात बँक तुम्हाला कर्ज देते. जेव्हाही आम्ही कर्जाची परतफेड करतो, तेव्हा तुम्ही जमा केलेले सोने परत केले जाते. गोल्ड लोनचे व्याजदर 8.25% ते 18% पर्यंत आहेत आणि कर्जदार 6 ते 36 महिन्यांच्या कालावधीसाठी घेऊ शकतात.

अशा परिस्थितीत, देशातील शीर्ष 6 बँकांमध्ये सुवर्ण कर्जावरील व्याज दर काय आहे ते जाणून घेऊया?

  • SBI 8.65%
  • PNB 9.25%
  • BOB 9.40%
  • HDFC 11.98%
  • ICICI 14.65%
  • AXIS Bank 17%