2025 मध्ये प्रदर्शित होणार हे 5 सर्वात महागडे चित्रपट, जे बॉलिवूडला बनवतील श्रीमंत!


2023 मध्ये धमाकेदार कामगिरी केल्यानंतर बॉलिवूड आता पुढील वर्षाच्या तयारीत व्यस्त आहे. या वर्षी ना शाहरुख खानचे चित्रपट प्रदर्शित होणार आहेत ना सलमान खान दिसणार आहे. पण आमिर खान वर्षाच्या शेवटी एका मोठ्या चित्रपटातून पुनरागमन करणार आहे. बरं, 2025 हे वर्ष खूप स्फोटक असणार आहे. अनेक मोठे चित्रपट त्या वर्षात येणार आहेत, ज्यांची घोषणा आधीच झाली आहे. या यादीत शाहरुख, सलमान खानशिवाय सनी देओलचाही समावेश आहे. अलीकडेच त्याच्या चित्रपटाबाबत एक मोठे अपडेट समोर आले आहे. दुसरीकडे, YRF Spy Universe चा एक मोठा चित्रपट देखील येत आहे. यामध्ये ऋतिक रोशनला ज्युनियर एनटीआरच्या आव्हानांचा सामना करावा लागणार आहे.

खरंतर या वर्षीही अनेक मोठे चित्रपट येणार आहेत, जे मोठ्या बजेटमध्ये बनले आहेत. कार्तिक आर्यनपासून ते अजय देवगण आणि अक्षय कुमारपर्यंत… या तिन्ही स्टार्सकडे अनेक बिग बजेट चित्रपट आहेत, ज्याची चाहते आतुरतेने वाट पाहत आहेत. या वर्षीही बॉक्स ऑफिसवर चित्रपट भरघोस कमाई करणार आहेत. पण आता आम्ही तुम्हाला 2025 च्या बिग बजेट चित्रपटांबद्दल सांगणार आहोत.

1. किंग : शाहरुख खानच्या ‘किंग’पासून सुरुवात करूया. या चित्रपटाचे शूटिंग लवकरच सुरू होणार आहे. यात शाहरुख खान व्यतिरिक्त त्याची मुलगी सुहाना देखील दिसणार आहे. यापूर्वी हा पूर्णपणे सुहानाचा चित्रपट असणार होता. या चित्रपटात शाहरुख खानने 200 कोटींची गुंतवणूक केल्याचे समोर आले आहे. पण आता या चित्रपटात शाहरुख मुख्य भूमिकेत दिसणार असल्याने त्याची तयारी पूर्वीपेक्षा मोठ्या स्तरावर केली जाणार आहे. चित्रपटाचे शूटिंग जून 2024 मध्ये होणार आहे. पहिल्या शेड्यूलचे शूटिंग लंडनमध्ये होणार असून, त्यासाठी सुहानाने प्रशिक्षणही सुरू केले आहे. पुढील वर्षीच्या बिग बजेट चित्रपटांपैकी हा एक असेल.

2. लाहोर 1947: सनी देओल आणि प्रिती झिंटाचा ‘लाहोर 1947’ खूप चर्चेत आहे. चित्रपटाचे शूटिंग जुलै 2024 पर्यंत संपणार आहे. सनी देओलने त्याचे शूटिंग पूर्ण केले आहे. चित्रपटाच्या विस्तृत स्टारकास्टची घोषणा फार पूर्वीच झाली आहे. आमिर खान या चित्रपटाची निर्मिती करत आहे. या चित्रपटात त्याचा कॅमिओ असू शकतो, असे बोलले जात आहे. चित्रपटाचे बजेट 100 कोटींहून अधिक असल्याचे बोलले जात आहे. मात्र, ‘गदर 2’ मधून चांगली कमाई केल्यानंतर हा चित्रपटही त्याच्या करिअरसाठी खूप महत्त्वाचा ठरणार आहे.

3. सिकंदर: सलमान खानने यावर्षी ईदच्या दिवशी चित्रपटाच्या नावाची घोषणा केली होती. पुढच्या वर्षी ईद 2025 ला तो चित्रपटगृहात दाखल होणार आहे. साजिद नाडियादवाला या चित्रपटाची निर्मिती करत आहेत. तर, त्याचे दिग्दर्शन एआर मुरुगदास करत आहेत. नुकतीच रश्मिका मंदान्ना या चित्रपटाशी जोडली गेली आहे. अर्थात, 2023 हे वर्ष सलमान खानसाठी काही खास नसले, तरी हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर चांगल्या कमाईची हमी देतो. ‘पुष्पा 2’ अभिनेत्रीच्या लोकप्रियतेचा पुरेपूर फायदा ‘सिकंदर’लाही मिळणार आहे. हा एक बिग बजेट ॲक्शन थ्रिलर चित्रपट असेल. मात्र, सलमानने या चित्रपटाला हो म्हणण्याचे एकमेव कारण म्हणजे कथा. या चित्रपटात प्रीतम संगीत देत आहे.

4. वॉर 2 : YRF Spy Universe चा हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर भरपूर कमाई करेल. ऋतिक रोशन आणि ज्युनियर एनटीआर एकत्र पाहण्यासाठी चाहते खूप उत्सुक आहेत. दोघेही सध्या आपापल्या भागाचे शूटिंग करत आहेत. या चित्रपटात कियारा अडवाणीही दिसणार आहे. अलीकडेच या दोघांचाही एक लूक सेटवरून लीक झाला होता. ‘वॉर’चा सिक्वेल प्रत्येक बाबतीत मोठा असेल. यात भरपूर ॲक्शन आणि ड्रामा असणार आहे. त्याचे बजेटही 200 कोटींहून अधिक असल्याचे सांगितले जात आहे.

5. लव्ह अँड वॉर : संजय लीला भन्साळी यांनी काही काळापूर्वी या चित्रपटाची घोषणा केली होती. यात रणबीर कपूरशिवाय आलिया भट्ट आणि विकी कौशल यांचाही समावेश आहे. भन्साळी त्यांच्या चित्रपटांमध्ये पाण्यासारखा पैसा खर्च करतात, प्रत्येक दृश्य परिपूर्ण करण्यासाठी प्रचंड टीम तैनात केली जाते. नुकतीच त्यांची ‘हिरामंडी’ ही वेब सिरीज स्ट्रीम झाली, जी 200 कोटींच्या प्रचंड बजेटमध्ये बनवली गेली आहे, मग कल्पना करा की ते चित्रपटांवर किती खर्च करतील? या चित्रपटात तिन्ही स्टार्स वेगवेगळ्या स्टाईलमध्ये दिसणार आहेत.