जगातील सर्वात शक्तिशाली क्रॉसओवर बाइक BMW M 1000 XR लॉन्च, एवढी आहे किंमत


BMW ने जगातील सर्वात शक्तिशाली क्रॉसओवर बाइक M 1000 XR लाँच केली आहे. त्याची किंमत 45 लाख रुपये आहे, जी एक्स-शोरूमनुसार आहे. म्हणजेच या किमतीत 15 लाख रुपयांचे बजेट असलेल्या तीन चांगल्या एसयूव्ही खरेदी करता येतील. ही नवीन बाईक कंपनीच्या जुन्या मोटारसायकल BMW S 1000 XR सारखीच आहे आणि ती तिची सुधारित आवृत्ती आहे. या नवीन मोटरसायकलमध्ये काय खास आहे ते जाणून घ्या.

BMW M 1000 XR बद्दल कंपनीचा दावा आहे की ही सर्वात शक्तिशाली टूरिंग बाईक आहे. त्याचे इंजिन S 1000 RR सुपरबाइकसारखे आहे. या इंजिनमध्ये कंपनीचे शिफ्टकॅम व्हेरिएबल टाइमिंग/लिफ्ट तंत्रज्ञान वापरले गेले आहे आणि त्याच्या टायटॅनियम व्हॉल्व्हसह, 201 hp पॉवर आणि 113 Nm टॉर्क निर्माण होतो. या आउटपुटसह ते सर्वात शक्तिशाली टूरिंग मशीन बनते. मजबूत प्रवेगासाठी याला मागील बाजूस मोठे स्प्रॉकेट्स देण्यात आले आहेत, ज्याद्वारे ती ताशी 278 किलोमीटरचा वेग गाठू शकते.


M 1000 XR सुपरबाईक क्षमतेसह येते. यात मोठे विंग्स, उत्तम रेसिंग शैली, स्पोर्टी इलेक्ट्रॉनिक सस्पेंशन आणि उच्च कार्यक्षमता असलेल्या एम-ब्रेकचा संच आहे. बाईकची रचना अतिशय स्पोर्टी फील देते, यासोबतच आराम, व्यावहारिक हँडलबार आणि फूटपेग स्पेसवरही लक्ष देण्यात आले आहे. यामध्ये 20 लीटरपर्यंत इंधन भरले जाऊ शकते आणि बाईकच्या सीटची उंची 850 मिमी आहे. याशिवाय मोटरसायकलमध्ये इलेक्ट्रॉनिक रायडर असिस्ट फीचर देखील देण्यात आले आहे.

या मोटारसायकलमध्ये मल्टिपल रायडिंग मोड, पिटलेन स्पीड लिमिटर लॉन्च कंट्रोल, रेस अँटी-लॉक ब्रेकिंग सिस्टीम यांसारखी प्रगत वैशिष्ट्ये देण्यात आली आहेत. याशिवाय, हीट ग्रिप, टायर प्रेशर मॉनिटरिंग आणि क्रूझ कंट्रोल देखील दिलेले आहेत.

भारतीय बाजारपेठेत फक्त M 1000 XR ची स्पर्धात्मक आवृत्ती उपलब्ध आहे, ज्याची एक्स-शोरूम किंमत 45 लाख रुपये आहे. या मॉडेलमध्ये कार्बन फायबर व्हील, पॅसेंजर फूटरेस्ट, जीपीएस लॅप टायमर आणि कार्बन फायबर बॉडीवर्क पाहता येईल.