IPL 2024 : इंग्लंडच्या खेळाडूंची घरवापसी, जाणून घ्या होणार कोणत्या संघाचे सर्वाधिक नुकसान?


अर्धे माघारी गेले, बाकीचे जाणार आहेत. आयपीएल 2024 च्या प्लेऑफच्या आधी इंग्लंडचे खेळाडू मायदेशी परतत आहेत. त्याचे कारण म्हणजे त्याची T20 विश्वचषक आणि आयसीसीच्या या मेगा स्पर्धेसाठी इंग्लंड संघात झालेली निवड. आता त्याचा परिणाम त्या संघांवर दिसेल, ज्यांच्या वतीने ते सर्व खेळाडू या हंगामात आयपीएल खेळत होते. प्रश्न असा आहे की ते कोणते संघ आहेत? आणि, इंग्लंडच्या खेळाडूंच्या जाण्याने त्यापैकी कोणाला सर्वाधिक फटका बसणार आहे? कोणत्या संघाचे सर्वाधिक नुकसान होईल?

आयपीएल संघांना झालेल्या नुकसानीबद्दल बोलण्यापूर्वी, हे जाणून घेणे महत्त्वाचे आहे की इंग्लंडचे ते 8 खेळाडू कोण आहेत, ज्यांना टी-20 विश्वचषक 2024 च्या तयारीसाठी माघारी बोलावण्यात आले आहे. अशा खेळाडूंमध्ये जोस बटलर, विल जॅक, रीस टोपली, लियाम लिव्हिंगस्टन, मोईन अली, जॉनी बेअरस्टो, सॅम कुरान आणि फिल सॉल्ट यांचा समावेश आहे. पहिले चार खेळाडू आधीच मायदेशी परतले आहेत. शेवटचे चार खेळाडू या आठवड्यात इंग्लंडला परततील.

याचा अर्थ, जोस बटलर, विल जॅक, रीस टोपली आणि लियाम लिव्हिंगस्टन मायदेशी परतले आहेत. तर मोईन अली, जॉनी बेअरस्टो, सॅम करन आणि फिल सॉल्ट परतणार आहेत. इंग्लंडला परतणाऱ्यांमध्ये सर्वाधिक 3 खेळाडू पंजाब किंग्जचे आहेत. परंतु. माजी भारतीय क्रिकेट सलामीवीर वसीम जाफरच्या मते, चेन्नई सुपर किंग्जमध्ये सर्वात मोठा फरक दिसेल. कारण CSK प्लेऑफमध्ये पोहोचण्याची शक्यता आहे आणि मोईन अली गेल्या सामन्यापासून फॉर्ममध्ये परतताना दिसत होता. अशा स्थितीत त्याची अनुपस्थिती यलो जर्सी संघाला जाणवू शकते.

जोस बटलरच्या अनुपस्थितीमुळे राजस्थान रॉयल्सला झालेल्या पराभवाबद्दल वसीम जाफरनेही सांगितले. बटलरचा फॉर्म उत्कृष्ट राहिला आहे. यशस्वी जैस्वालसोबत त्याची सलामीची जोडीही हिट स्टाईलमध्ये दिसली आहे. अशा परिस्थितीत बटलर नसेल, तर राजस्थानला थोडी उणीव भासू शकते, असे जाफरला वाटते. याशिवाय जाफरच्या मते, फिल सॉल्टचे जाणे केकेआरसाठी मोठा धक्का असेल. गुरबाज हा एक पर्याय होता, हे त्याने मान्य केले. पण, सॉल्ट खेळत राहिला. तो संघाला आवश्यक ती सुरुवात देत होता. अशा स्थितीत केकेआरला त्याची उणीव भासू शकते.

टॉम मूडी देखील ईएसपीएन क्रिकइन्फोवरील चर्चेत वसीम जाफरच्या शब्दांशी सहमत होताना दिसला. जोस बटलर नसेल, तर राजस्थान रॉयल्सला फरक पडेल, असेही मूडीने मान्य केले. हे त्यांच्यासाठी मोठे नुकसान आहे.