Good Luck Sign : सकाळी अचानक या गोष्टी दिसल्याने मिळतात शुभ संकेत, बदलतात भाग्याचे तारे!


आपल्या जीवनात सूर्योदयाचे खूप महत्त्व आहे. सूर्योदयाच्या वेळी आपले मन आणि मेंदू अतिशय संवेदनशील अवस्थेत असतात. अशा परिस्थितीत, असे म्हटले जाते की अशा वेळी आपण सकारात्मक गोष्टी स्वीकारल्या पाहिजेत, जेणेकरून आपला संपूर्ण दिवस चांगला जाईल. धार्मिक मान्यतेनुसार सकाळी काही शुभ गोष्टी दिसल्या, तर संपूर्ण दिवस चांगला जातो. अशा स्थितीत काही शुभ संकेत मिळाल्याने शुभ परिणाम होतात.

ज्योतिष शास्त्रानुसार, सकाळी उठल्यावर माणसाने पहिली गोष्ट केली पाहिजे, ती म्हणजे त्याचे हात पाहिले पाहिजे. कारण माता सरस्वतीसोबतच ब्रह्मा आणि माता लक्ष्मीचाही आपल्या हातात वास असतो. रोज सकाळी हे केल्याने नेहमी सुख, समृद्धी आणि सौभाग्य प्राप्त होते. त्याचप्रमाणे ज्योतिषशास्त्रातही अशी काही चिन्हे सांगितली आहेत. सकाळी पाहिले किंवा ऐकले तर शुभ संकेत प्राप्त होतात.

  • सकाळी घरातून बाहेर पडताच गाय किंवा गाय आपल्या वासराला दूध पाजताना दिसली किंवा जर तुमच्या घराच्या दारात पांढरी गाय आली आणि जोरात हंबरत असेल, तर तुमच्या आयुष्यात आनंद नक्कीच वाढणार आहे, असे मानले जाते, तर ते नशिबाच्या कृपेचे लक्षण आहे. तुमचा दिवस खूप शुभ राहील आणि त्यातून तुम्हाला आर्थिक लाभही मिळतील.
  • सकाळी डोळे उघडताच शंख वाजणे, मंदिरातील घंटा वाजणे किंवा मंत्रांचा उच्चार ऐकू आला, तर ते शुभ मानले जाते. असे मानले जाते की असे झाल्यास तुम्हाला चांगली बातमी मिळेल आणि कोणतेही बिघडलेले काम आज अचानक पूर्ण होईल.
  • जर तुम्ही सकाळी उठल्यावर सर्वप्रथम दूध आणि दही पाहत असाल तर ते भविष्यातील शुभसंकेत दर्शवते.
  • जर तुम्हाला सकाळी घराच्या छतावरून पक्ष्यांचा किलबिलाट ऐकू आला, तर समजून घ्या की आज काहीतरी चांगले घडणार आहे.
  • जर विवाहित स्त्री मेकअप करून पूजा करताना किंवा पूजेचे ताट घेऊन दिसली, तर ते शुभ मानले जाते. तुम्हाला काही मोठे काम मिळणार आहे.
  • सकाळी जर कोणी झाडू घेऊन साफसफाई करताना दिसले, तर ते धनप्राप्तीचे लक्षण मानले जाते. असेही मानले जाते की त्या दिवशी तुम्हाला काही समस्यांपासून आराम मिळेल.