CSK vs RR : चेन्नईत शेवटचा आयपीएल सामना खेळणार एमएस धोनी? राजस्थान रॉयल्ससाठी आहे मोठा धोका


एमएस धोनीचा हा शेवटचा आयपीएल हंगाम आहे का? आयपीएल 2024 मधील राजस्थान रॉयल्स आणि CSK यांच्यातील 61 वा सामना चेन्नईच्या चेपॉक स्टेडियमवरील धोनीचा शेवटचा सामना असेल? धोनी शेवटच्या सामन्याच्यावेळी चेन्नईच्या चाहत्यांमध्ये पिवळी जर्सी घालून खेळताना दिसणार का? हे सर्व प्रश्न कारण परिस्थिती अशी आहे. चेन्नईत या मोसमात आणखी स्पर्धा नाही, असे नाही. पण, प्लेऑफ टप्प्यातील त्या दोन सामन्यांमध्ये सीएसके खेळताना दिसेल की नाही हे सांगणे कठीण आहे.

चेन्नई सुपर किंग्जचे आयपीएल 2024 मध्ये 12 सामने खेळून 12 गुण आहेत आणि ते गुणतालिकेत चौथ्या स्थानावर आहे. CSK चा रन रेट ०.491 आहे. सध्या पिवळ्या जर्सी संघाची स्थिती चांगली आहे. पण, एवढेही चालणार नाही, हे सत्य आहे. CSK ला प्लेऑफसाठी पात्र ठरायचे असेल, तर त्यांना त्यांचे उर्वरित दोन्ही सामने कोणत्याही किंमतीत जिंकावे लागतील. पण, असे होईल की नाही या संदर्भात जर-तरची परिस्थिती आहे, कारण पुढचा सामना त्यांच्या विरुद्ध आहे, म्हणजे राजस्थान रॉयल्स, सीएसकेचे हात अलीकडच्या काळात त्यांच्याविरुद्ध जिंकण्याच्या बाबतीत थोडे घट्ट आहेत.

सन 2022 पासून आतापर्यंत, CSK ने राजस्थान रॉयल्स विरुद्ध 4 सामने खेळले आहेत आणि त्यातील सर्व गमावले आहेत. फॉर्म आणि तंदुरुस्तीने झगडणाऱ्या संघाचा सध्याचा खेळही डळमळीत झाला आहे. सीएसके कधी हरत आहे, तर कधी जिंकत आहे, जे पाहता चेन्नईमध्ये सामना होत असला, तरीही त्याच्या विजयाची खात्री देता येत नाही. याचा अर्थ, इन्फॉर्म राजस्थान संघाने विजयी पंच मारून सीएसकेचे प्लेऑफचे गणित बिघडवले, तर आश्चर्य वाटायला नको.

आता, जर असे झाले, तर प्लेऑफच्या मार्गाबाबत सीएसकेच्या अडचणी वाढतील, कारण त्याचप्रमाणे, पॉइंट टेबलमध्ये सध्या 5 व्या क्रमांकावर असलेल्या दिल्ली कॅपिटल्सचे देखील 12 सामन्यांनंतर 12 गुण आहेत आणि त्यांना CSK ने केलेल्या प्रत्येक चुकीचा पुरेपूर फायदा घ्यायचा आहे.

आकड्यांचे गणित आपण पाहिले आहे, आता धोनीच्या दुखापतीचाही विचार करूया. आयपीएलच्या शेवटच्या मोसमात तो गुडघ्याच्या दुखापतीने त्रस्त दिसला होता. या मोसमातही धोनीला साईड स्ट्रेनने ग्रासले आहे. तो वेदनेत सामना खेळत आहे. अशा स्थितीत यानंतर तो आयपीएलचा पुढचा हंगामही खेळेल की नाही, हे सांगणे कठीण आहे. मात्र, धोनीच्या जवळचा मानला जाणारा सुरेश रैना म्हणतो की पुढच्या मोसमात धोनी खेळणार. पण, हे देखील केवळ त्याचे अनुमान आहेत.

तर, चेन्नई सुपर किंग्ज चेपॉक येथे राजस्थान रॉयल्सला हरवू शकले नाहीत. जर तो प्लेऑफसाठी पात्र ठरला नाही, तर सध्याच्या परिस्थितीत धोनी 12 मे 2024 रोजी चेन्नईमध्ये शेवटचा आयपीएल सामना खेळताना दिसू शकतो.