जुन्या टीव्हीमधून खरेच निघते का सोने? हातोडा वापरण्यापूर्वी जाणून घ्या सत्य


बरं, सोशल मीडियावर काहीही व्हायरल होते आणि लोक कशावरही विश्वास ठेवतात. तथापि, जर आपण म्हणतो की आपला जुना टीव्ही तोडल्याने बरेच सोने मिळू शकते, तर तुमचा विश्वास बसेल का? जर तुम्ही टीव्ही तोडला आणि त्यातून सोने बाहेर आले, तर काय होईल याची कल्पना करा. खरं तर, सध्या सोशल मीडियावर एक व्हिडिओ व्हायरल होत आहे, ज्यामध्ये जुन्या टीव्हीमधून सोने बाहेर येत असल्याचे दाखवण्यात आले आहे.

बरं, जर तुम्ही व्हिडिओ खरा मानला, तर तुम्हाला बरंच काही सोनं मिळू शकतं, पण जर तुम्ही त्याची सत्यता पाहिली, तर त्यावर विश्वास ठेवणेही कठीण होईल. येथे जाणून घ्या की जुन्या टीव्हीमधून सोने खरोखरच बाहेर येते की लाईक्स आणि टिप्पण्या मिळविण्याच्या या युक्त्या आहेत.

आता प्रश्न येतो की जुना बॉक्स टीव्ही तुम्हाला खरोखर श्रीमंत बनवू शकतो का. यातून खरेच सोने काढता येईल का? आम्ही तुम्हाला सांगतो की जर तुम्ही तुमचा जुना टीव्ही तोडला, तर त्याचे सर्व भाग तुमच्या समोर येतील. भाग जोडण्यासाठी तांबे वापरतात. तांबे आणि सोन्याचा रंग थोडासा सारखा असतो. अशा स्थितीत व्हायरल व्हिडिओमध्ये दाखवण्यात आलेले सोने तांबेही असू शकते.

टीव्ही, एसी, पंखे यांसारख्या विजेवर चालणाऱ्या वस्तू जोडण्यासाठी तांब्याचा वापर केला जातो. कारण तांबे हा विजेचा उत्तम वाहक आहे. मुक्त इलेक्ट्रॉन धातूमध्ये फिरू शकतात आणि धातू वीज चालवू शकते.

व्हायरल व्हिडीओमध्ये एक व्यक्ती हातोड्याने टीव्ही तोडताना दिसत आहे, तर ती व्यक्ती सांगत आहे की, टीव्ही जितका जुना आहे, तितके जास्त सोने वापरले आहे. त्या व्यक्तीने टीव्हीचे सर्व भाग फोडले आणि ते सोन्याचे असल्याचा दावा केला. या व्हिडिओच्या कमेंटमध्ये अनेकांनी त्याची खिल्ली उडवली, तर काहींनी ते चुकीचे असल्याचे सिद्ध केले.

खरे तर ते सोने नाही, वर म्हटल्याप्रमाणे, टीव्ही, एसी सारख्या विजेवर चालणाऱ्या सर्व उत्पादनांमध्ये तांब्याचा वापर केला जातो. तांब्याचा रंग सोन्यासारखाच असतो, त्यामुळे काही लाइक्स आणि कमेंट्स गोळा करण्यासाठी ही व्यक्ती तांब्याला सोने म्हणत प्रेक्षकांचे लक्ष वेधून घेत आहे.