विचारपूर्वक खा आमच्या कुकीज… बेकरीने ग्राहकांना का दिला हा इशारा, मनोरंजक आहे कहाणी


अमेरिकेतील एक बेकरीने बनवलेल्या कुकीज स्वतःच्या ग्राहकांना सावधगिरीने खाण्यास सांगत आहे. असा इशारा ऐकून कोणालाही धक्का बसेल, हे उघड आहे. परंतु असे असूनही, लोक मोठ्या प्रमाणावर कुकीज खरेदी करत आहेत. हे विपणन धोरण देखील असू शकते, कारण चेतावणीमागील कहाणी देखील खूप मनोरंजक आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो काय आहे प्रकरण?

प्रकरण लीव्हनवर्थ येथे असलेल्या ‘सिस स्वीट्स कुकीज अँड कॅफे’शी संबंधित आहे. असे घडले की कुकीज तयार करताना बेकरी मालकाची हिऱ्याची अंगठी चुकून पिठात पडली. यामुळेच बेकरीने लोकांना कुकीज सावधगिरीने खाण्याचे आवाहन केले आहे. त्याच वेळी, मनोरंजक गोष्ट म्हणजे बेकरीने आपल्या ग्राहकांना हिऱ्याचा तुकडा आढळल्यास त्यांना कळवण्यास सांगितले आहे.

बेकरीचे मालक डॉन सिस मोनरो हिने स्थानिक मीडियाला सांगितले की, तिने गेल्या 36 वर्षांपासून हिऱ्याची अंगठी परिधान केली आहे. अलीकडे दुकानात आणि स्वयंपाकघरात जाताना तिची अंगठी गळून पडली असावी, असा तिचा विश्वास आहे.

कॅफेच्या अधिकृत अकाऊंटवरून या घटनेची माहिती देताना मोनरोने फेसबुकवर अंगठीचा फोटोही शेअर केला आहे. तिने लिहिले, तुम्ही आमच्या कुकीज विकत घेतल्यास बोनस, कारण माझी हिऱ्याची अंगठी गायब आहे. मला वाटते ती कुकीच्या पिठात कुठेतरी पडली असावी.

महिलेने पुढे लिहिले आहे की, जर तुम्हाला ते सापडले आणि ते मौल्यवान दगड मला परत केले, तर मी तुमची सदैव ऋणी राहीन. अहवालानुसार, हा Marquis कट आहे, ज्याची किंमत $4000 (रु. 3 लाख 33 हजार पेक्षा जास्त) आहे.