आश्चर्यकारक! मुलीने 55 वर्षांपूर्वी भविष्यावर लिहिला होता निबंध, आता त्या गोष्टी ठरल्या खऱ्या


कोणीही भविष्य पाहू शकत नाही, हे पूर्णपणे खरे आहे. माणसाच्या आयुष्यात पुढे काय होईल, हे त्यालाच माहीत नसते. मात्र, अनेकवेळा असे घडते की आपण काहीतरी बोलतो आणि भविष्यात तेच घडते. ही अत्यंत आश्चर्याची बाब आहे. असाच एक धक्कादायक प्रकार सध्या खूप चर्चेत आहे. वास्तविक, एका मुलीने तिच्या शाळेच्या दिवसात भविष्याबद्दल एक निबंध लिहिला होता आणि त्या निबंधात तिने लिहिलेल्या अनेक गोष्टी भविष्यात खऱ्या ठरल्या आहेत.

वास्तविक, शाळकरी मुलीने हा निबंध 1969 साली लिहिला होता आणि त्याला सोफ्याच्या मागे लपवून ठेवला होता, जो 55 वर्षांनंतर मिळाला. डेली स्टारच्या वृत्तानुसार, मुलीने त्यावेळी भाकित केले होते की, झूम कॉल्स आणि हाय-टेक टीव्ही भविष्यात मानवी जीवनाचा एक भाग बनतील आणि आज पहा, या गोष्टी खरोखरच आपल्या जीवनाचा एक भाग बनल्या आहेत. असे सांगितले जात आहे की त्यावेळी मुलगी केवळ 11 वर्षांची होती आणि त्या वयात तिने तंत्रज्ञानाशी संबंधित हे मोठे अंदाज लावले होते.

मुलीने च्युइंग गम आणि चॉकलेट फॅक्टरीशी संबंधित एक भविष्यवाणी देखील केली होती, परंतु त्या गोष्टी अद्याप विकसित झालेल्या नाहीत. रिपोर्ट्सनुसार, मुलीने लिहिलेला हा आश्चर्यकारक निबंध पीटर बेकरटनने शोधून काढला आहे. जेव्हा तो एका ग्राहकासाठी जुन्या सोफ्याचे नूतनीकरण करत होता, तेव्हा त्याला हे पत्र प्राप्त झाले, दिनांक 23 फेब्रुवारी 1969. मुलीने निबंध अशा प्रकारे सुरू केला होता की एक मुलगी तिच्या भावी पतीला कामावर जाण्यास सांगते आणि तिला कॉल करते. मग ती त्याला स्वतःला थोडी साफ करायला सांगते, कारण ती त्याच्याशी व्हिडिओ कॉलद्वारे बोलत होती.

मुलीने लिहिले आहे की, ‘1969 मध्ये टेलिफोन एक चौकोनी बॉक्स होता, ज्यावर रिसीव्हर बसवला होता. तो अजूनही रिसीव्हर आहे, परंतु तुम्ही ज्या लोकांशी बोलत आहात ते तुम्ही पाहू शकता, कारण एक स्क्रीन आहे, जिथे तुम्ही लोकांना पाहू शकता. हे थोडे दूरदर्शनसारखे आहे. पीटरची पत्नी रोजा हिने हा निबंध सार्वजनिक करण्याचा निर्णय घेतला या आशेने की ज्याने तो लिहिला होता. आज ती 62 वर्षांची झाली असेल, तेव्हा तिचे भाकीत किती अचूक ठरले हे पाहण्यास सक्षम असेल. विशेष म्हणजे मुलीच्या तत्कालीन शिक्षिकेनेही हा निबंध चांगला असल्याचे सांगितले.