बॉस असावा तर असा ! कर्मचाऱ्यांना दिला 83 कोटींचा बोनस, कर्मचारी लागले ढसाढसा रडू


तुम्ही नोकरी करत असाल, तर तुम्हाला माहीतच असेल की कंपन्या काही खास प्रसंगी त्यांच्या कर्मचाऱ्यांना बोनसही देतात. भारतात, कंपन्या सहसा दिवाळीला भेटवस्तू किंवा बोनस देतात, तर परदेशात ख्रिसमसच्या निमित्ताने असे घडते. काही कंपन्या आपल्या कर्मचाऱ्यांना संपूर्ण पगार बोनसच्या रूपात देतात, तर काही कंपन्या केवळ भेटवस्तू देऊन व्यवस्थापन करतात, परंतु आजकाल एक कंपनी चर्चेत आहे, ज्याने आपल्या कर्मचाऱ्यांमध्ये करोडो रुपये बोनसचे वाटप केले आहेत. कर्मचाऱ्यांनाही याची अपेक्षा नव्हती, त्यामुळे बोनस मिळाल्यानंतर ते ढसाढसा रडू लागले.

या अनोख्या कंपनीचे नाव सेंट जॉन्स प्रॉपर्टीज आहे, जी अमेरिकेत आहे. LadBible च्या एका अहवालानुसार, कंपनीने आपल्या कर्मचाऱ्यांना एक सुखद धक्का दिला, जेव्हा व्यवस्थापनाने कर्मचाऱ्यांना त्यांच्या मेहनतीबद्दल धन्यवाद म्हणून मोठा बोनस दिला जाईल. सर्वांना सरप्राईज मिळेल, असे कर्मचाऱ्यांना पार्टीपूर्वी सांगण्यात आले असले, तरी बोनस इतका धक्कादायक असेल, असे कुणालाही वाटले नव्हते.

वृत्तानुसार, कर्मचाऱ्यांना 10 दशलक्ष डॉलर्स म्हणजेच सुमारे 83 कोटी रुपयांचा बोनस भेट देण्यात आला. कंपनीत काम करणाऱ्या 198 कर्मचाऱ्यांना हा बोनस देण्यात आला. या ‘सरप्राईज’बद्दल ते उत्साही आहेत का, असे विचारले असता त्यांनी सांगितले की, ऑफिसमध्ये वॉटर कुलर बसवण्यासारखे हे कदाचित ऑफिससाठी असेल, पण जेव्हा त्यांना लाल लिफाफा देण्यात आला, तेव्हा त्यांना थोडा धक्काच बसला. त्यांनी लिफाफा उघडला, तेव्हा त्यात हजारो डॉलर्स पाहून त्यांना धक्काच बसला. हा बोनस मिळाल्यानंतर अनेक कर्मचाऱ्यांना रडू कोसळले.

कंपनीत काम करणाऱ्या प्रत्येक कर्मचाऱ्याची बोनसची रक्कम वेगळी असल्याने आणि तो कंपनीत किती दिवस काम करतोय यावर अवलंबून होता. तथापि, बोनसची सरासरी रक्कम 50 हजार डॉलर्स म्हणजेच 41 लाख रुपयांपेक्षा जास्त होती.

कंपनीचे अध्यक्ष आणि संस्थापक एडवर्ड सेंट जॉन म्हणाले की, कंपनीला ध्येय गाठण्यात मदत केल्याबद्दल कर्मचाऱ्यांना हा पुरस्कार देण्यात आला आहे. ते म्हणाले, ‘आमच्या ध्येयाच्या यशाचा उत्सव साजरा करण्यासाठी, आम्हाला आमच्या कर्मचाऱ्यांना मोठ्या प्रमाणात बक्षीस द्यायचे होते, ज्याचा त्यांच्या जीवनावर महत्त्वपूर्ण परिणाम होईल. मी आमच्या प्रत्येक कर्मचाऱ्यांचा त्यांच्या कठोर परिश्रम आणि समर्पणाबद्दल आभारी आहे. मी ते दाखवण्याचा यापेक्षा चांगला मार्ग विचार करू शकत नाही.