सौदी अरेबियात आली हिरवाई, व्हिडिओ पाहिल्यानंतर लोक म्हणाले- ‘करा बदलाची तयारी’


सौदी अरेबिया हे वाळवंट आणि अतिशय उष्ण हवामानासाठी ओळखले जाते. जेव्हा जेव्हा लोक या देशाला भेटायला जातात, तेव्हा त्यांना तेथील वाळवंट नक्कीच दिसते. तसे, जर तुम्हालाही ते पाहायला जायचे असेल, तर आता तुमची इच्छा अपूर्णच राहिली, कारण वाळवंटासाठी ओळखल्या जाणाऱ्या सौदी अरेबियाची स्थिती पूर्णपणे बदलली आहे. खरं तर, डोंगराळ भागात वाळवंटाच्या आत भरपूर हिरवळ दिसत आहे.

सध्या या भागातील व्हिडिओ लोकांमध्ये चर्चेत आहे. ज्यामध्ये एकेकाळी वाळूने भरलेला परिसर आता हिरवागार झाल्याचे सांगण्यात येत आहे. वास्तविक, गेल्या वर्षी झालेल्या अतिवृष्टीमुळे असे सर्व काही दिसून येत आहे. अशा स्थितीत येथे पाऊस आणि हिरवाईचे दर्शन घडणे ही एक अनोखी घटना मानली जाते. हे पाहून केवळ मानवच नाही तर वैज्ञानिकांनाही आश्चर्याचा धक्का बसला आहे.


व्हायरल होत असलेल्या व्हिडिओमध्ये उंट आणि इतर प्राणी या पर्वतांवर आनंदाने गवत चरताना दिसत आहेत. व्हायरल होत असलेली ही क्लिप पाहून असे वाटत नाही की हे सौदी आहे, ज्याला जग कोरडे वाळवंट म्हणून ओळखते. वाळवंटातील उंट दुसरीकडे कुठेतरी हलवण्यात आल्याचे दिसते.

ही क्लिप इंस्टा वर millionairessteps नावाच्या अकाऊंटने शेअर केली आहे, जी बातमी लिहिपर्यंत 27 हजारांहून अधिक लोकांनी ती पाहिली आहे आणि कमेंट करून आपली प्रतिक्रिया देत आहेत. एका युजरने लिहिले की, ‘हे जगात बदल होत असल्याच्या इशारा आहे.’ तसे, तुमच्या माहितीसाठी, हा व्हिडिओ या वर्षीच्या जानेवारीचा आहे, ज्याच्या संदर्भात हवामान बदल तज्ञांनी सांगितले की, अतिवृष्टी आणि अचानक पूर येण्याची शक्यता हवामानातील बदलामुळे आली आहे.