महिलेने नोकरी सोडून सुरू केले असे काम, घरात बसून कमवते एका तासात 16 हजार रुपये


काही लोकांसाठी, पैसे कमवणे हे जगातील सर्वात कठीण काम आहे. ते रात्रंदिवस काम करूनही जेमतेम 25-30 हजार रुपये कमावतात, पण जगात असे काही लोक आहेत, जे घरी बसून अगदी साधे काम करून तासाभरात हजारो रुपये कमावतात. लोक पूर्णवेळ काम करून कमावतात, त्यापेक्षा जास्त पैसे घरी बसून ‘साइड वर्क’ करून कमावतात. अशीच एक महिला सध्या चर्चेत आहे, जी दिवसातून फक्त एक तास काम करते आणि जवळपास 16 हजार रुपये कमवते.

तुम्ही द्राक्षे खात असाल. या द्राक्ष गुंठ्यांमधून महिला इतकी कमाई करत आहे की लोक आश्चर्यचकित झाले आहेत. ब्रिजा जिझेल असे या महिलेचे नाव आहे. द सनच्या वृत्तानुसार, काम करणा-या व्यक्ती असण्यासोबतच ती एक आई देखील आहे, त्यामुळे काम करताना तिच्या मुलांची काळजी घेणे तिच्यासाठी खूप कठीण झाले होते. त्यामुळे ब्रिजाने नोकरी सोडण्याचा विचार केला, पण अडचण अशी होती की जर तिने नोकरी सोडली असती, तर ती मुलांची चांगली काळजी घेऊ शकली असती, पण नंतर उत्पन्नाचा स्रोत संपला असता.

मग, बराच विचार केल्यानंतर, ब्रिजाने ‘साइड हस्टल’ म्हणजेच एक प्रकारचा साईड बिझनेस सुरू करण्याचा विचार केला, ज्याद्वारे ती घरी बसून चांगले पैसे कमवू शकते आणि मुलांची काळजी देखील घेऊ शकते. रिपोर्ट्सनुसार, ब्रिजा द्राक्षांपासून एक खास प्रकारची कँडी बनवते, जी खूप महागड्या दराने विकली जाते. ती अवघ्या 158 रुपयांना द्राक्षांचा एक घड खरेदी करते आणि फक्त 10 द्राक्षे वापरून ती कँडीचे एक पॅकेट तयार करते आणि सुमारे 844 रुपयांना विकते. ती एका तासात द्राक्षांच्या गुच्छांपासून कँडीची अनेक पॅकेट तयार करते आणि ती विकून सुमारे 16 हजार रुपये कमवते.

ब्रिजा सांगते की द्राक्षांपासून कँडी बनवण्यासाठी ती साखर, कॉर्न सिरप, रेड फूड कलर आणि मेक्सिकन मसाले ताजिन वापरते. तिने बनवलेल्या कँडीला बाजारात मोठी मागणी आहे. बरेच लोक तिच्या घरी येऊन ऑर्डर देतात आणि तयार झाल्यावर ते स्वतः घेऊन जातात. त्यामुळे तिचा डिलिव्हरीचा खर्चही वाचतो.