आपल्या स्वतःच्या 3 मुलांकडून भाडे वसूल करते ही आई, जेणेकरून मुले लहानपणीच शिकतील या गोष्टी

दुसऱ्या शहरात जाऊन घर शोधणे, हे स्वतःच एक मोठे काम आहे, कारण घर सापडले, तरी तिथले घरमालक तुम्हाला आवडणार नाही. आता तुम्हाला घरमालक आवडत असेल, तर घर तुम्हाला आवडणार नाही. अशा अनेक समस्या भाड्याच्या घरांमध्ये होत राहतात, ज्या आता अगदी सामान्य दिसतात. मात्र, आज आम्ही तुम्हाला भाड्याबाबत जे काही सांगणार आहोत त्यावर तुमचा विश्वास बसणार नाही.

आपल्या सर्वांना माहित आहे की परदेशातील भाड्याची कहाणी पूर्णपणे वेगळी आहे. इथे कधी छोटीशी जागा करोडोंना विकली जाते, तर कधी अशा जागेचे भाडे हजारात घेतले जाते, ज्याला घरही म्हणता येत नाही. पण इथे एक गोष्ट सर्वात खास आहे, ती म्हणजे इथे पालक मुलांना स्वावलंबी बनवण्यासाठी सुरुवातीपासूनच अनेक योजना आखतात. अशाच एका घटनेची सध्या लोकांमध्ये चर्चा आहे.

इंग्रजी वेबसाइट द न्यूयॉर्क पोस्टच्या रिपोर्टनुसार, सामंथा बर्ड नावाच्या महिलेने सोशल मीडियावर काहीतरी शेअर केले आहे. ज्यामध्ये तिने सांगितले की ती तिच्या घरातील लहान मुलांकडूनही भाडे घेते. आश्चर्यकारक बाब म्हणजे ही मुले अवघी 6, 8 आणि 9 वर्षांची आहेत. महिलेने तिच्या पोस्टमध्ये पुढे सांगितले की ती दर महिन्याला तिच्या मुलांना $6 भाडे देते. ज्यामध्ये त्यांना घराच्या भाड्यासाठी 1 डॉलर, किराणा मालासाठी 1 डॉलर आणि युटिलिटीसाठी 1 डॉलर द्यावा लागतो. त्यानंतरच ती त्यांच्या तीन डॉलर्सचा हिशेब करते.

या पायरीबाबत ती म्हणाली की, यामुळे मुलांना पैशाची किंमत चांगली समजते आणि ते आपले पैसे हुशारीने खर्च करतात. ही पोस्ट इंटरनेटवर येताच व्हायरल झाली. हे पाहिल्यानंतर लोकांनी वेगवेगळ्या प्रतिक्रिया देत प्रतिक्रिया दिल्या. एका युजरने लिहिले की, ‘ही पद्धत अत्यंत चुकीची आहे, याचा मुलांवर वाईट परिणाम होईल, कारण ते लहान वयातच पैसे पाहतील.’ तर दुसऱ्याने लिहिले की, ‘ही पद्धत उत्तम आहे, कारण याद्वारे मुले मनी मॅनेजमेंट ही पद्धत शिकतील.’ याशिवाय इतर अनेक युजर्सनी यावर कमेंट करून आपली प्रतिक्रिया दिली आहे.