विमान उतरण्यास उशीर झाल्याने प्रवाश्याने केले असे घृणास्पद कृत्य


एक काळ असा होता की विमानाने एकदाच प्रवास करणे हे लोकांचे स्वप्न होते. जेव्हा लोक आकाशात उडणारे विमान पाहायचे, तेव्हा त्यांना असे वाटायचे की त्यांनाही एखाद्या दिवशी अशा विमानात बसावेसे. मात्र, आता ते खूप सोपे आणि किफायतशीरही झाले आहे. फक्त काही हजार खर्च करावे लागतील आणि लोक सहजपणे विमानात चढू शकतात आणि कुठेही जाऊ शकतात. बरं, बऱ्याचदा असे होते की, काही कारणास्तव विमानाच्या टेकऑफ किंवा लँडिंगला उशीर होतो, अशा स्थितीत काही प्रवाशांना थोडा राग येतो, पण न्यूझीलंडमध्ये विमानाच्या लँडिंगमध्ये उशीर झाल्याने एका प्रवाशाने घृणास्पद कृत्य केले, ज्याने सर्वांना लज्जित केले.

खरं तर, जेव्हा विमान ऑस्ट्रेलियातील सिडनी विमानतळावर उतरले, तेव्हा काही कारणास्तव प्रवाशांना ताबडतोब उतरवण्यात आले नाही, परंतु काही वेळ विमानातच थांबावे लागले. अशा स्थितीत एक प्रवासी इतका संतप्त झाला की, त्याने आपल्या सीटवर बसून कपमध्ये लघवी केली. ही घटना घडल्यानंतर प्रवाशाकडून दंड वसूल करण्यात आला. अधिकाऱ्यांनी गेल्या शुक्रवारी सांगितले की, ही घटना गेल्या वर्षी डिसेंबरमध्ये घडली आणि ऑकलंडहून एअर न्यूझीलंडच्या 3 तासांच्या विमानानंतर घडली. गेल्या फेब्रुवारीमध्ये सिडनी कोर्टाने 53 वर्षीय प्रवाशाला 395 डॉलर्स म्हणजेच सुमारे 33 हजार रुपयांचा दंड ठोठावला होता.

न्यूझीलंडच्या न्यूज वेबसाइट स्टफने शुक्रवारी बातमी दिली की त्याच रांगेत बसलेल्या एका महिला प्रवाशाने (होली म्हणून ओळखले गेले) सांगितले की तिने प्रवाशाच्या घृणास्पद कृत्याबद्दल एअर क्रूला कळवले होते, तेव्हा ही घटना उघडकीस आली. तिने सांगितले की ती आणि तिची 15 वर्षांची मुलगी आपापल्या सीटवर बसले होते, तेव्हा खिडकीच्या सीटवर बसलेल्या प्रवाशाने अचानक कपमध्ये लघवी करण्यास सुरुवात केली. प्रत्यक्षात विमान टर्मिनल गेटची वाट पाहत सुमारे 20 मिनिटे धावपट्टीवर उभे होते.

न्यूयॉर्क पोस्टच्या वृत्तानुसार, महिला प्रवाशाने सांगितले की, आरोपी प्रवासी दारूच्या नशेत होता आणि विमानातून बाहेर पडताच त्याने फ्लाइट अटेंडंटवर लघवीचा कप फेकला. एअर न्यूझीलंडने सांगितले की ते दर महिन्याला 5 ते 10 प्रवाशांवर बंदी घालते, जे दारूच्या नशेत प्रवास करतात आणि विचित्र घटना करतात.