1 किंवा 2 नाही, तर 0 स्टार रेटिंग असलेल्या छोट्या अल्टोने धडकल्यानंतर फॉर्च्युनर चार वेळा मारली पलटी!


तुम्ही कधी कल्पना केली आहे की 0 स्टार सुरक्षा रेटिंग असलेले वाहन 5 स्टार सुरक्षा रेटिंग असलेल्या SUV ला पलटवू शकते? तुम्ही पण म्हणाल कधीच नाही, असे कधीच होऊ शकत नाही. अशक्य वाटणारी ही घटना प्रत्यक्षात घडली, तेव्हा असे काही घडू शकते, यावर विश्वास बसत नसल्याने सर्वजण थक्क झाले. मारुती सुझुकीच्या वाहनांच्या सुरक्षिततेचे मानांकन कमी असल्याने, अनेक ग्राहकांना मारुती कंपनीच्या गाड्या असुरक्षित असल्याने ते घेणे आवडत नाही.

आज आम्ही तुम्हाला जी घटना सांगणार आहोत, ती खरच कुणालाही चकित करेल. इंस्टाग्रामवर एक व्हिडिओ शेअर करण्यात आला आहे, हा व्हिडिओ एका रोड अपघाताचा आहे, ज्यामध्ये मारुती सुझुकी अल्टो आणि महागडी एसयूव्ही फॉर्च्युनर यांच्यात झालेल्या टक्करीनंतर दोन्ही वाहनांचे फुटेज दिसत आहे. यावर विश्वास ठेवणे कठीण जाईल, परंतु हे खरे आहे की मारुती सुझुकीची छोटी अल्टो इतकी शक्तिशाली निघाली की तिने फॉर्च्युनरलाही पराभूत केले. तेही एकदा धडक मारल्यानंतर एक नव्हे तर चार वेळा फॉर्च्युनर पलटी मारुन खाली पडली.

या अपघातात कार चालकाचाही मृत्यू झाला, व्हिडिओसह दिलेल्या माहितीवरून कार चालकाचे नाव गोल्ड बाबा असल्याचे समोर आले आहे. त्याचवेळी कारमध्ये बसलेले इतर लोक गंभीर जखमी झाले. मध्य प्रदेशातील भोपाळ शहरात ही घटना घडली आहे, हा अपघात कसा घडला हे जाणून घेण्यासाठी पोलिसांनीही या अपघाताची चौकशी सुरू केली होती, कारण हे ऐकल्यानंतर आणि पाहिल्यानंतर प्रत्येकजण आश्चर्यचकित झाला.

मिळालेल्या माहितीनुसार, हा रस्ता अपघात भोपाळमधील अदालत चौकात घडला. या कारमध्ये गोल्ड बाबा उर्फ ​​कपिल जेठानी हा त्याचा भाऊ नवीनसोबत बसला होता. गोल्ड बाबाची गाडी चौकात येताच पलीकडून भरधाव वेगाने धावणाऱ्या मारुती सुझुकी अल्टोने त्यांच्या एसयूव्हीला एवढ्या जोरात धडक दिली की, फॉर्च्युनर गाडीचे नियंत्रण सुटले.

काही वेळातच कार एकदा नव्हे, तर चार वेळा पलटी झाली. रिपोर्ट्समध्ये गोल्ड बाबाचे वय 36 वर्षे असल्याचे सांगण्यात आले आहे, गोल्ड बाबा उर्फ ​​कपिल जेठानी याचा या रोड अपघातात मृत्यू झाला.

जर आपण या मस्क्युलर दिसणाऱ्या SUV च्या किंमतीबद्दल बोललो, तर या कारची किंमत 33,43,000 रुपये (एक्स-शोरूम) पासून सुरू होते, ही किंमत या कारच्या बेस वेरिएंटसाठी आहे. त्याच वेळी, या कारच्या टॉप व्हेरिएंटची किंमत 51,44,000 रुपये (एक्स-शोरूम) पर्यंत आहे.

मारुती सुझुकीच्या या लक्झरी कारची किंमत 3 लाख 54 हजार रुपये (एक्स-शोरूम) पासून सुरू होते, जी 5 लाख 13 हजार रुपये (एक्स-शोरूम) पर्यंत जाते.

जर आपण मारुती सुझुकी अल्टोच्या मानकाबद्दल बोललो तर, ग्लोबल NCAP क्रॅश चाचणीमध्ये या वाहनाला प्रौढ संरक्षणामध्ये 2 स्टार सुरक्षा रेटिंग मिळाले आहे. त्याचबरोबर या कारला चाइल्ड प्रोटेक्शनमध्ये 0 स्टार सेफ्टी रेटिंग देण्यात आली आहे.

दुसरीकडे, फॉर्च्युनरला 2019 मध्ये ANCAP (असोसिएशन ऑफ साउथ-ईस्ट एशियन नेशन्स) क्रॅश चाचणीमध्ये 5 स्टार सुरक्षा रेटिंग देण्यात आले होते. सुरक्षा रेटिंग पाहिल्यानंतर, प्रत्येकाला विचार करण्यास भाग पाडले जाईल की 0 स्टार रेटिंग असलेल्या कारने शक्तिशाली एसयूव्ही कशी पलटवली?