IPL 2024 : संपूर्ण खेळ आशिष नेहराच्या डोक्याचा आहे… मुंबई इंडियन्सला हरवल्यानंतर गुजरात टायटन्सच्या खेळाडूचा मोठा खुलासा


यावेळी त्याच्या हातात कागद नव्हता. ना ही लॅपटॉप, ना पायात चप्पल. शिवाय हार्दिक पांड्यानेही पाठ फिरवून विरोधी छावणीत सामील झाला. पण, हे सर्व होत नसतानाही उलटी टोपी घातलेल्या आशिष नेहराने तसेच केले, ज्याची भारताला त्याच्याकडून अपेक्षा होती. त्याने सिद्ध केले की गुजरात टायटन्सची खरी ताकद चाचा चौधरीचा मेंदू आहे आणि संघ सोडलेल्या हार्दिक पांड्याचा नाही. नेहराजींनी बाहेरून अशी खेळी केली की मैदानाच्या आत गुजरात टायटन्ससाठी एकापाठोपाठ एक विजयाचे मोहरे खेचले.

गुजरात टायटन्सला विजय मिळवून देण्याची उत्सुकता आशिष नेहराच्या मैदानावरील हावभावांमध्ये स्पष्ट दिसत होती. या वेळी त्याच्या रणनीतींमध्ये काहीतरी वेगळे होते, जे थोडेसे बदलले होते. यावेळी नेहराच्या रणनीतीची व्याप्ती फक्त गुजरात टायटन्सच्या कर्णधारापुरती मर्यादित नव्हती, तर प्रत्येक खेळाडू त्याच्या केंद्रस्थानी होता. हे मैदानावर आधीपासूनच दिसत होते, परंतु मुंबई इंडियन्सला पराभूत केल्यानंतर गुजरात टायटन्सच्या खेळाडूने त्याच्याबद्दल एक मोठी गोष्ट सांगितली, तेव्हा याची पुष्टी झाली.

गुजरात टायटन्सचा खेळाडू स्पेन्सर जॉन्सनने सांगितले की, आशिष नेहराला आधीच विजयाचा विश्वास होता. त्याने मला आणि संघातील प्रत्येक खेळाडूला शांत राहण्यास सांगितले आणि परिणाम सर्वांसमोर आहे. स्पेन्सर जॉन्सनच्या मते, आशिष नेहराने प्रत्येक खेळाडूमध्ये जो विजयाचा मंत्र रुजवला, त्याचा प्रभावही दिसून आला. गुजरात टायटन्सने मुंबई इंडियन्ससारख्या बलाढ्य संघाविरुद्ध अशा मैदानावर स्कोअरचा बचाव केला, ज्या पिचवर असे करणे कठीण होते. कारण दव हा एक मोठा घटक होता.

आशिष नेहराने आपल्या खेळाडूंच्या माध्यमातून मैदानावर रणनीती अंमलात आणली. यासोबतच भारतीय क्रिकेट चाहत्यांना अनेक गोष्टी पाहायला मिळाल्या, ज्या पाहण्यासाठी ते उत्सुक होते. आम्ही बोलत आहोत शुभमन गिलच्या कर्णधारपदाबद्दल, ज्याचे प्रशिक्षक आशिष नेहरा यांनी हार्दिक पांड्याच्या जाण्यानंतर या भूमिकेसाठी योग्य व्यक्ती म्हणून वर्णन केले होते. असेही सांगण्यात आले की, शुभमन गिल कसली कॅप्टन्सी करतो, हे पाहण्यासाठी आपण सर्वजण उत्सुक होतो.

पण, स्पेन्सर जॉन्सनने सामन्यानंतर सांगितल्याप्रमाणे, गिल देखील प्रशिक्षक नेहराजींप्रमाणे खूप मस्त आहे. तो एक अविश्वसनीय युवा कर्णधार आहे. एकूणच, आशिष नेहरा आणि शुभमन गिल यांनी त्यांच्या परीक्षेचा पहिला टप्पा पार केला आहे, परंतु अद्याप काम पूर्ण झालेले नाही. दोघांनाही माहीत आहे. आशिष नेहराला आयपीएल 2024 मध्ये शुभमन गिलसोबत असेच काही करायचे आहे, जसे त्याने आयपीएल 2022 मध्ये हार्दिक पांड्यासोबत केले होते.