IPL 2024 Schedule : चेन्नईत होणार फायनल, जाणून घ्या कुठे होणार एलिमिनेटर आणि क्वालिफायर सामने?


आयपीएल 2024 च्या पहिल्या 21 सामन्यांनंतर, उर्वरित सामन्यांचे वेळापत्रक देखील लवकरच जाहीर केले जाईल. उर्वरित सामन्यांचे वेळापत्रकही बीसीसीआयने तयार केल्याचे बोलले जात आहे. पण, त्याआधी बीसीसीआयच्या सूत्रांद्वारे आयपीएल 2024 च्या बाद फेरीच्या सामन्यांच्या ठिकाणांची नावे आणि तारखा समोर आल्या आहेत. पीटीआयने बीसीसीआयच्या सूत्रांच्या हवाल्याने सांगितले की, आयपीएलच्या 17 व्या हंगामाचा अंतिम सामना 26 मे रोजी चेन्नईच्या चेपॉक स्टेडियमवर खेळवला जाईल.

साहजिकच सूत्रांनी दिलेल्या या वृत्तानंतर चेन्नईच्या क्रिकेट चाहत्यांमध्ये आनंदाची लाट उसळणार आहे. पण, जेव्हा चेन्नईच्या लोकांचा आवडता CSK फायनल खेळताना दिसेल, तेव्हा तो रोमांच दुप्पट होईल. तथापि, सध्या कथेतील ट्विस्ट असा आहे की आयपीएल 2024 चा फायनल फक्त चेन्नईमध्येच खेळवला जाईल, यावर अधिकृत शिक्कामोर्तब होणे बाकी आहे. त्याचवेळी, सीएसकेला सलग दुसऱ्यांदा आयपीएल फायनलमध्ये पोहोचण्यासाठी लांबचे अंतर पार करावे लागेल.

आयपीएलच्या बाद फेरीच्या फायनलचे ठिकाण आणि तारीख जाहीर झाली आहे. सूत्रांवर विश्वास ठेवला तर, अंतिम सामन्याचे आयोजन करण्याव्यतिरिक्त, चेन्नईतील चेपॉक स्टेडियम देखील आयपीएल 2024 च्या दुसऱ्या क्वालिफायरचे आयोजन करताना दिसेल. मात्र, दुसऱ्या क्वालिफायरची तारीख कळू शकलेली नाही.

आयपीएल 2024 च्या एलिमिनेटर आणि प्रथम पात्रता या दोन्हींचा संबंध आहे, मिळालेल्या माहितीनुसार, त्यांचे कार्यक्रम अहमदाबादमध्ये आयोजित केले जाऊ शकतात. दुसऱ्या क्वालिफायरप्रमाणे, एलिमिनेटर आणि पहिला क्वालिफायर या दोन्हीची तारीखही निश्चित केलेली नाही.

पीटीआयने बीसीसीआयच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याच्या हवाल्याने सांगितले की, आयपीएल कार्यकारिणीने गेल्या वर्षीच्या गतविजेत्या चेन्नई सुपर किंग्जच्या घरच्या मैदानावर सुरुवातीचा सामना आणि अंतिम सामना आयोजित करण्याचा निर्णय घेतला आहे. आयपीएलमध्येही अशीच परंपरा होती, जी यावेळीही पाळली गेली.

बीसीसीआयच्या सूत्रांनी असेही सांगितले की, देशातील लोकसभा निवडणुका लक्षात घेता उर्वरित आयपीएल सामन्यांचे वेळापत्रकही तयार केले आहे, जे लवकरच जाहीर केले जाईल.