IPL 2024 : SRH खेळाडूंसोबत गोंधळ घालणे महागात पडले, KKR च्या हर्षित राणाला 2 चुकांसाठी 2 शिक्षा!


एकदा चूक झाली, तर ती मान्य करु शकतो. पण, त्याची पुनरावृत्ती झाली, तर तीही अधिक आक्रमक वृत्तीने, तर ती केवळ चूक ठरते. असाच काहीसा प्रकार कोलकाता आणि हैदराबाद यांच्यातील सामन्यात घडला, जेव्हा केकेआरच्या हर्षित राणाने एसआरएचच्या खेळाडूंशी पंगा घेतला. त्यांना भडकवण्याचा प्रयत्न केला. जेव्हा पहिल्यांदा हे केले, तेव्हा असे वाटले की ते त्या क्षणीच घडले आहे. पण, सामन्याच्या शेवटी त्याने पुन्हा गोंधळ घातला, तेव्हा तो सामनाधिकाऱ्यांच्या रडारावर आला आणि त्याच्यावर कारवाई करावी लागली.

केकेआरचा गोलंदाज हर्षित राणालाही SRH विरुद्धच्या सामन्यात झालेल्या 2 चुकांसाठी 2 शिक्षा झाली आहे. त्याने प्रथम एसआरएचचा सलामीवीर मयंक अग्रवालची विकेट घेतल्यानंतर त्याला सँडऑफ दिला आणि नंतर सामन्याच्या शेवटी हेनरिक क्लासेनशी भिडला. एकाच सामन्यात झालेल्या या दोन्ही चुकांसाठी हर्षित राणाला एकूण शिक्षेऐवजी त्याच्या मॅच फीच्या 60 टक्के दंड ठोठावण्यात आला.

हर्षित राणाला त्याच्या मॅच फीच्या 60 टक्के दंड ठोठावण्यात आला असून, मयंक अग्रवालसोबत केलेल्या कृत्यासाठी त्याच्या मॅच फीपैकी 10 टक्के रक्कम कापण्यात आली आहे. त्याच्या मॅच फीमध्ये उर्वरित 50 टक्के कपात क्लासेनशी झालेल्या संघर्षामुळे करण्यात आली. सामन्याच्या शेवटी क्लॉसेनशी झालेल्या भांडणामुळे प्रकरण थोडे अधिक चिघळले, जे केकेआरचा कर्णधार श्रेयस अय्यरने मध्यस्थी करून हाताळले.

आयपीएल 2024 मध्ये आचारसंहिता मोडण्याची ही पहिलीच घटना आहे, ज्यामध्ये हर्षित राणा बळी ठरला आहे. SRH खेळाडूंपैकी एकावरही दंड झाल्याची कोणतीही बातमी नाही.

या सामन्यातील हर्षित राणाच्या कामगिरीबद्दल बोलायचे झाले, तर त्याने 4 षटकात 33 धावा देत 3 बळी घेतले. या तीन विकेट्समध्ये मयंक अग्रवाल आणि हेनरिक क्लासेन या दोन खेळाडूंच्या विकेट्सचाही समावेश होता, ज्यांच्याशी हर्षितचे भांडण झाले होते. याशिवाय एक विकेट शाहबाज अहमदची होती. हर्षितची सर्वात आश्चर्यकारक कामगिरी सामन्याच्या शेवटच्या षटकात दिसली, जिथे त्याने 13 धावांचा बचाव केला आणि KKR ला IPL 2024 मधील पहिला विजय मिळवून दिला आणि SRH च्या आशा धुळीस मिळवल्या.