IPL 2024 : 455 दिवसांनी मैदानात परतला ऋषभ पंत, पहिल्याच सामन्यात घेतले 2 आश्चर्यकारक निर्णय


ऋषभ पंतचे अखेर पुनरागमन झाले आहे, 30 डिसेंबर 2022 रोजी रस्ता अपघातात जखमी झालेला हा खेळाडू 455 दिवसांनंतर मैदानात परतला आहे. ऋषभ पंत पंजाब किंग्ज विरुद्ध परतला, ज्यांच्या विरुद्ध त्याचा संघ दिल्ली कॅपिटल्स चंदीगडच्या नवीन मैदानावर सामना करत आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, मैदानात परतल्यानंतर ऋषभ पंतने एक आश्चर्यकारक निर्णय घेतला, जो क्वचितच पाहायला मिळतो. दिल्ली कॅपिटल्सच्या कर्णधाराने पंजाब किंग्जविरुद्धच्या संघात ज्या चार विदेशी खेळाडूंचा समावेश केला, ते चारही फलंदाज आहेत.

ऋषभ पंतने शिखर धवनकडून नाणेफेक गमावली, पण त्याला प्रथम फलंदाजी करायची असल्याचे त्याने सांगितले होते. खेळपट्टी त्याला चांगली दिसत आहे आणि त्यानंतर त्याने आपल्या चार परदेशी खेळाडूंची नावे घेतली. पंतने आपल्या प्लेइंग इलेव्हनमध्ये मिचेल मार्श, डेव्हिड वॉर्नर, ट्रिस्टन स्टब्स आणि शे होपला ठेवले.

प्लेइंग इलेव्हनमध्ये चार परदेशी फलंदाज ठेवण्याबरोबरच ऋषभ पंतनेही स्वतः विकेटकिपिंग करण्याचा निर्णय घेतला. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, रस्ता अपघातात पंतच्या उजव्या पायाला गंभीर दुखापत झाली होती. त्यानंतर त्याच्यावर शस्त्रक्रिया करण्यात आली. पंत तंदुरुस्त असला, तरी त्याच्या पुनरागमनानंतर पहिल्याच सामन्यात विकेटकीपिंगची निवड करणे हा धाडसी निर्णय आहे. आता पंत या आघाडीवर कशी कामगिरी करतो हे पाहायचे आहे.

ऋषभ पंतबद्दल बोलायचे झाले, तर त्याचे आयपीएलमधील आकडे आश्चर्यकारक आहेत. चौथ्या क्रमांकावर खेळणाऱ्या या खेळाडूने 98 सामन्यांमध्ये 34.61 च्या सरासरीने 2838 धावा केल्या आहेत. त्याचा स्ट्राइक रेट 150 च्या आसपास आहे. पंतने एक शतक आणि 15 अर्धशतके केली आहेत. पंत गेल्या मोसमात दुखापतीमुळे बाहेर गेला होता, पण यावेळी त्याला बॅटने चांगली कामगिरी करून दिल्ली कॅपिटल्सला विजेतेपद मिळवून देण्यासाठी मदत करायची आहे. जूनमध्ये होणाऱ्या टी-20 विश्वचषकावरही त्यांची नजर असेल, ज्यासाठी संघ निवडणे बाकी आहे.