आयफोन जाहिरातींमध्ये नेहमी का दाखवली जाते 9:41 अशी वेळ, काय आहे कनेक्शन?


जेव्हाही नवीन iPhone लाँच केला जातो, तेव्हा त्यात नेहमी 9:41 अशीच वेळ का दाखवली जाते? दरवर्षी आयफोनचे नवीन मॉडेल येतात, परंतु स्क्रीनवरील वेळ तिच असते. शो नेहमी प्रत्येक स्क्रीनवर एकाच वेळी दाखवला जातो. आता तुमच्यापैकी बहुतेक जण म्हणतील की Apple कंपनीच्या मालकासाठी ही भाग्यवान वेळ असेल. काही जण म्हणतील की हा नंबर ॲपलसाठी लकी असेल. पण तुमचे हे सगळे अंदाज चुकीचे आहेत. वास्तविक ॲपलचा या वेळेशी वेगळा संबंध आहे. हे कनेक्शन जाणून घेण्यासाठी पुढे वाचा.

अॅपल दरवर्षी आपले नवीन मॉडेल आणते पण वेळ सारखीच ठेवते, त्यामागे कोणतेही मोठे कारण नाही. पण ज्याप्रमाणे अॅपलच्या प्रत्येक लेटेस्ट मॉडेलला एक खास अपडेट मिळतो त्याचप्रमाणे या वेळेमागे एक खास कारण आहे. तुम्ही अॅपलच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट दिल्यास, तुम्हाला दिसेल की प्रत्येक आयफोनच्या स्क्रीनवर समान वेळ दर्शविला जात आहे. माहितीसाठी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की या वेळेचा क्रम 16 वर्षांपासून बदललेला नाही.

गेल्या 16 वर्षात रिलीज झालेले सर्व आयफोन समान वेळ दर्शवतात. ही वेळ 2007 मध्ये सुरू झाली. 2007 मध्ये पहिला आयफोन लॉन्च झाला, तेव्हा स्टीव्ह जॉब्स तो फोन लॉन्च करणार होते. स्टीव्ह जॉब्सची इच्छा होती की फोन लॉन्च करताना जी वेळ असेल, तीच वेळ आयफोनमध्ये आणि बॅकग्राउंडमध्ये चालू असलेल्या प्रेझेंटेशनमध्ये असावी. उदाहरणार्थ, जर फोन 10:20 वाजता लॉन्च झाला असेल, तर तेथे दिसणाऱ्या प्रत्येक स्क्रीनवर तीच वेळ दर्शविली जावी.

ॲपलने लॉन्च प्रेझेंटेशनमध्ये घेतलेल्या वेळेच्या आधारे फोन किती वाजता लॉन्च होईल याचा अंदाज लावला. त्यानुसार सकाळी 9.41 वाजता आयफोन लॉन्च होणार होता पण वेळ 9.42 वाजता होती. त्यावेळी फोन लॉन्च झाला, तेव्हा घड्याळात आणि प्रत्येक स्क्रीनवर 9.42 वाजले होते. तेव्हापासून ही प्रथा सुरू आहे. पण 2007 नंतर 2010 मध्ये ही वेळ बदलली आणि नियोजनानुसार 9:41 झाली, त्यानंतर ही वेळ सलग 16 वर्षे सुरू आहे.

2010 पासून लॉन्च झालेले सर्व iPhones त्यांच्या डिस्प्लेवर 9:41 मिनिटे दाखवत आहेत. तसे, यावेळी असाही अंदाज आहे की Apple चे बहुतेक लॉन्च इव्हेंट रात्री 9 वाजता सुरू होतात आणि नवीन iPhone 9:41 ला लॉन्च होतो. म्हणून सर्व डिस्प्लेवर समान वेळ दर्शविला जातो. जर आपण Apple च्या iPhone 15 बद्दल बोललो तर आजकाल तुम्हाला ते खूप डिस्काउंटमध्ये मिळत आहे.

तुम्हाला ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्म Amazon वर 11 टक्के सूट देऊन iPhone 15 मिळत आहे. iPhone 15 ची मूळ किंमत 79,900 रुपये आहे परंतु तुम्हाला ती 71,499 रुपयांना मिळत आहे. यामध्ये काळ्या रंगाव्यतिरिक्त तुम्हाला आणखी 4 पर्याय मिळत आहेत.

तर त्याचे प्रो मॉडेल Apple iPhone 15 Pro Max केवळ 1,48,900 रुपयांमध्ये 7 टक्के सवलतीसह उपलब्ध आहे. काळ्या रंगाव्यतिरिक्त, तुम्हाला या फोनचे आणखी 2 रंग पर्याय मिळत आहेत.