WhatsApp Frauds : या 3 फसवणुकीपासून राहा सावध, सायबर हॅकर्स रिकामे करतील तुमचे बँक खाते!


जगभरात सर्वाधिक वापरले जाणारे मेसेजिंग ॲप व्हॉट्सॲप नेहमीच हॅकर्सचे आवडते ॲप राहिले आहे. याचे कारण म्हणजे व्हॉट्सॲपवर दररोज करोडो वापरकर्ते सक्रिय असतात. जरा तुम्हीच विचार करा, हॅकर्ससाठी लोकांची फसवणूक करण्यासाठी यापेक्षा चांगली जागा कोणती असू शकते, जिथे ते दररोज लाखो वापरकर्ते असतात, परंतु शेवटी, लोकांना फसवण्यासाठी हॅकर्स कोणत्या पद्धती वापरतात हे जाणून घेणे खूप महत्वाचे आहे.

या पद्धती जाणून घेतल्यानंतर, व्हॉट्सॲप फसवणूक टाळण्यासाठी नेहमी सतर्क रहा. व्हॉट्सॲपवर कोणत्या चुका टाळल्या पाहिजेत, हे आता जाणून घेऊया.

तुम्ही या 3 मार्गांनी पडू शकता बळी
हॅकर्स अनोळखी नंबरवरून मेसेज पाठवतात आणि ते तुमचे मित्र किंवा तुमचे कुटुंबीय असल्याचे भासवून आणीबाणीच्या नावाखाली तुमच्याकडून पैशांची मागणी करतात. काही हुशार फसवणूक करणारे या उद्देशासाठी डीपफेक ऑडिओ आणि व्हिडिओ युक्त्या देखील वापरतात. पैसे पाठवण्यापूर्वी, तुम्ही ज्याला पैसे पाठवत आहात त्या व्यक्तीची ओळख पडताळून पहा, ते खरोखर तुमचे मित्र किंवा कुटुंबातील सदस्य आहेत की नाही.

फसवणूक करणारे आमिष दाखवून फसवण्यासाठी ते तुम्हाला लॉटरी जिंकल्याचा संदेश देतील. पैसे हस्तांतरित करण्याच्या नावाखाली, हॅकर्स तुम्हाला तुमची बँकिंग माहिती देण्यास सांगतील जेणेकरून लॉटरीची रक्कम हस्तांतरित करता येईल. जर कोणत्याही अनोळखी व्यक्तीने व्हॉट्सॲपवर बँकिंग किंवा कोणतीही आर्थिक माहिती मागितली, तर अशा व्यक्तीला ताबडतोब ब्लॉक करा आणि तक्रार करा.

नवीन नोकरीत भरघोस पगार देण्याचे आश्वासन देऊन फसवणूक करणारे लोकांची खाती रिकामे करण्याचा प्रयत्न करतात. जर तुम्हाला पार्ट टाइम जॉबसाठी कोणताही मेसेज आला, तर सावध व्हा, कारण कोणतीही कंपनी व्हॉट्सॲप मेसेज पाठवून नोकरी देत ​​नाही. कोणत्याही अज्ञात लिंकवर क्लिक करू नका किंवा आर्थिक माहिती शेअर करू नका.