एकेकाळी पत्नी प्रीतीला कधीच आवडत नव्हते गौतम अदानी, मग अशी सुरू झाली प्रेमकहाणी


व्हॅलेंटाईन वीक सुरु आहे… सगळीकडे प्रेम, आपुलकी आणि प्रेमाची चर्चा आहे. बॉलीवूडच्या प्रेमकथांपासून ते व्यावसायिक जगापर्यंत प्रत्येकाच्या वेगवेगळ्या कथा आहेत. काहींनी रस्त्याच्या मधोमध प्रपोज केले, काहींनी लग्नासाठी घरच्यांकडून परवानगी मिळवण्यासाठी बराच वेळ घेतला, तर काही लोक असे आहेत, ज्यांचे प्रेम पूर्ण होऊ शकले नाही. अशा परिस्थितीत, आज आम्ही तुम्हाला भारतीय उद्योगपती आणि अदानी समूहाचे मालक गौतम अदानी यांच्या प्रेमकथेबद्दल सांगणार आहोत. त्यांची पत्नी ही त्यांची सर्वात मोठी सपोर्ट सिस्टीम आहे, पण एक काळ असा होता जेव्हा तिला गौतम अदानी आवडत नव्हते.

प्रीती अदानी यांना पहिल्या नजरेत गौतम अदानी आवडत नसल्याचे आरएन भास्करच्या पुस्तकातून समोर आले आहे. वास्तविक, प्रीती यांचे वडील सेवंतीलाल यांनी तिच्यासाठी गौतम अदानी यांना पसंती दिली होती आणि त्यावेळी त्यांनी ग्रॅज्युएशनही पूर्ण केले नव्हते, तर प्रीती डेंटिस्टचे शिक्षण घेत होत्या. त्यावेळी प्रीती यांना गौतम अदानी आवडत नव्हते आणि ते त्यांच्यासाठी योग्य नसल्याचे त्यांना वाटले.

प्रीतीचे वडील सेवंतीलाल यांनी तिला समजावून सांगितले आणि सांगितले की, माणसाची क्षमता बघितली जाते. यानंतर त्यांनी आपल्या मुलीला गौतम अदानी यांना भेटण्यास सांगितले आणि त्यानंतर दोघांची भेट झाली. पहिल्या भेटीनंतर दोघांनी एकमेकांशी बोलून नंतर लग्नाला होकार दिला. यानंतर 1 मे 1986 रोजी प्रीती आणि गौतम अदानी यांचा विवाह झाला.

लग्नानंतर प्रीती अदानी आणि गौतम अदानी यांच्यासाठी काळ खूप कठीण गेला, कारण गौतम अदानी यांना कामानिमित्त बराच काळ बाहेर राहावे लागले. मात्र, वेळ मिळेल, तेव्हा ते पत्नी आणि कुटुंबियांसोबत वेळ घालवत असे. आरएन भास्करच्या पुस्तकानुसार, प्रीती सांगतात की गौतम यांना त्यांचे काम कसे संपवायचे आणि पूर्ण वेळ घरासाठी कसा द्यायचा हे माहित होते.

प्रीती अदानी आणि गौतम अदानी यांच्या लग्नाला 36 वर्षे पूर्ण झाली आहेत आणि आजही त्यांच्यात प्रेम आहे. अलीकडेच, गौतम अदानी यांच्या 60 व्या वाढदिवसानिमित्त, त्यांचा एक जुना फोटो ट्विटरवर शेअर करण्यात आला आणि त्यांनी लिहिले की, ’36 वर्षांहून अधिक वर्षांपूर्वी, मी माझे करिअर सोडले आणि गौतम अदानीसोबत एक नवीन प्रवास सुरू केला. आज जेव्हा मी मागे वळून पाहते, तेव्हा मला त्या व्यक्तीबद्दल अपार आदर आणि अभिमान वाटतो. त्यांच्या 60 व्या वाढदिवसानिमित्त मी त्यांच्या उत्तम आरोग्यासाठी आणि त्यांच्या सर्व स्वप्नांच्या पूर्तीसाठी प्रार्थना करते.

जगातील सर्वात श्रीमंतांपैकी एक असलेल्या गौतम अदानी यांनी आपल्या व्यवसायाच्या बुद्धीने जगभरात आपली क्षमता सिद्ध केली आहे आणि त्यांची एकूण संपत्ती सुमारे $101 अब्ज इतकी आहे. गौतम अदानी यांनी गेल्या वर्षभरात बरीच प्रगती केली असून अनेक बड्या उद्योगपतींना मागे टाकले आहे.