पदवीधरांसाठी बँकेत नोकर भरती, कसा मिळेल जॉब ते जाणून घ्या


पदवी घेतलेल्या तरुणांसाठी बँकांमध्ये नोकऱ्या आहेत. अर्ज प्रक्रिया आज 12 फेब्रुवारीला सुरू झाली आहे आणि 26 फेब्रुवारी 2024 रोजी संपेल. आयडीबीआय बँकेने कनिष्ठ सहाय्यक व्यवस्थापकाच्या पदांसाठी ही रिक्त नोकर भरती जारी केली आहे. इच्छुक उमेदवार IDBI च्या idbibank.in या अधिकृत वेबसाइटद्वारे ऑनलाइन अर्ज करू शकतात.

बँकेने एकूण 500 कनिष्ठ सहायक व्यवस्थापक पदांसाठी अर्ज मागवले आहेत. त्याची अधिसूचना यापूर्वीच जारी करण्यात आली होती. आजपासून अर्ज भरण्याची प्रक्रिया सुरू झाली आहे. जारी केलेल्या अधिकृत अधिसूचनेनुसार उमेदवार अर्ज सादर करू शकतात.

कनिष्ठ सहाय्यक व्यवस्थापक पदांसाठी अर्ज करणारे उमेदवार कोणत्याही मान्यताप्राप्त विद्यापीठातून कोणत्याही प्रवाहात पदवीधर असले पाहिजेत. उमेदवाराचे वय 20 ते 25 वर्षे दरम्यान असावे. राखीव प्रवर्गासाठीही उच्च वयोमर्यादेत सूट देण्यात आली आहे.

SC, ST आणि PWD प्रवर्गातील लोकांना 200 रुपये अर्ज शुल्क भरावे लागेल. अर्जदारांच्या इतर सर्व श्रेणींना 1000 रुपये अर्ज शुल्क भरावे लागेल.

अर्ज कसा करायचा?

  • अधिकृत वेबसाइट www.idbibank.in वर जा.
  • मुख्यपृष्ठावरील करिअर लिंकवर क्लिक करा
  • यानंतर Current Openings वर क्लिक करा
  • आता IDBI-PGDBF 2024-25 भर्ती वर क्लिक करा.
  • नोंदणी करा आणि अर्ज भरण्यास सुरुवात करा.
  • फी भरा आणि सबमिट करा.

Notification

कनिष्ठ सहाय्यक व्यवस्थापक पदांसाठी अर्जदारांची निवड CBT परीक्षा आणि मुलाखतीद्वारे केली जाईल. परीक्षेचा कालावधी दोन तासांचा असेल. 17 मार्च 2024 रोजी परीक्षा घेतली जाऊ शकते. नियोजित वेळेवर प्रवेशपत्र दिले जाईल. परीक्षेत यशस्वी झालेल्या उमेदवारांनाच मुलाखतीसाठी बोलावले जाईल. बँकेने अधिसूचनेसह परीक्षा नमुना देखील जारी केला आहे, जो उमेदवार तपासू शकतात.