रणबीर कपूरच्या रामायणमध्ये अमिताभ बच्चन यांना मिळाली मोठी भूमिका, दिसणार या व्यक्तिरेखेत


बॉलीवूडचे महानायक अमिताभ बच्चन यांना इंडस्ट्रीत येऊन 5 दशकांहून अधिक काळ लोटला असून, ते सतत त्यांच्या चित्रपटांनी चाहत्यांना प्रभावित करत आहेत. वयाची 80 ओलांडल्यानंतरही ते मोठ्या प्रोजेक्ट्सचा भाग बनतात आणि चाहतेही त्यांच्यावर विश्वास ठेवतात. आता अभिनेत्याच्या चाहत्यांसाठी एक आनंदाची बातमी आहे. अमिताभ बच्चन यांना एका मोठ्या आगामी चित्रपटात मोठी भूमिका मिळाली आहे. वृत्तांवर विश्वास ठेवला, तर ते नितेश तिवारी दिग्दर्शित रामायण या चित्रपटात दिसणार आहेत.

चित्रपटाबद्दल बोलायचे झाले, तर तो मोठ्या प्रमाणावर बनवण्याची तयारी सुरू आहे. दिग्दर्शक नितेश तिवारी हा चित्रपट बनवत आहेत आणि रिपोर्ट्सनुसार, त्याचे बजेट जवळपास 500 ते 700 कोटी रुपये असल्याचे समजते. गेल्या 4 वर्षांपासून तो या चित्रपटावर काम करत आहे. आता हळूहळू त्यावर अपडेट्स येऊ लागले आहेत. तथापि, बहुतेक तपशीलांची अद्याप पुष्टी झालेली नाही. चित्रपटातील रामाच्या भूमिकेसाठी रणबीर कपूरला कन्फर्म मानले जाते आणि सई पल्लवीलाही सीतेच्या भूमिकेसाठी कन्फर्म मानले जाते. चला जाणून घेऊया या चित्रपटात कोण काय भूमिका करत आहे.

कलाकारांबद्दल बोलायचे झाले तर अनेक कलाकारांबाबत चर्चा सुरू आहे. या चित्रपटातील हनुमानाच्या भूमिकेसाठी सनी देओलला अप्रोच केल्याचे एका रिपोर्टमध्ये ऐकायला मिळत आहे. मात्र हे प्रकरण शुल्कावर अडकले आहे. याशिवाय या चित्रपटात रावणाच्या भूमिकेसाठी यशला कास्ट करण्यात येणार असल्याची चर्चा आहे. याशिवाय लक्ष्मणच्या भूमिकेसाठी नवीन पॉलिशेट्टी, कुंभकर्णाच्या भूमिकेसाठी बॉबी देओल, विभीषणच्या भूमिकेसाठी विजय सेतुपती यांच्याशी संपर्क साधण्यात आल्याचे वृत्त आहे. पण कलाकारांबद्दल पुष्टी अद्याप येणे बाकी आहे.

काही काळापासून हिंदू धर्माशी संबंधित पौराणिक पात्र आणि घटनांवर चित्रपट बनवले जात आहेत. प्रभासच्या आदिपुरुषाला कोण विसरू शकेल? पण हा चित्रपट चाहत्यांना आवडला नाही. सुमारे 600 कोटी रुपयांच्या बजेटमध्ये बनलेला हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर अपयशी ठरला होता. याशिवाय अनेक ॲनिमेटेड मालिका रामायण थीमवर बनवल्या गेल्या, ज्या मोठ्या प्रमाणात पाहिल्या गेल्या.