ईशा अंबानी विकणार टुटी फ्रुटी आणि पान पसंद, या कंपनी करणार आपल्या नावे!


आशियातील सर्वात श्रीमंत उद्योगपती मुकेश अंबानी यांची मुलगी ईशा अंबानी आता टुटी फ्रुटी आणि पान पसंद विकताना दिसू शकते. होय, हा विनोद नाही. रिलायन्स रिटेलची एफएमसीजी कंपनी रिलायन्स कंझ्युमर प्रॉडक्ट्स पान पसंद आणि तुटी फ्रुटी विकणारी कंपनी खरेदी करणार आहे. ईशा अंबानी रिलायन्स रिटेलच्या व्यवस्थापकीय संचालक आहेत. तीच हा किरकोळ व्यवसाय सांभाळते. ही दोन्ही उत्पादने त्यांच्या काळात खूप लोकप्रिय होती. विशेषतः टॉफीसारख्या पानाची चव आजही लोकांच्या ओठांवर आहे. ईशा अंबानीची कोणत्या कंपनीसोबत डील झाली आहे हे देखील आम्ही तुम्हाला सांगतो.

रिलायन्स रिटेल, FMCG कंपनी रिलायन्स कंझ्युमर, कॉफी ब्रेक आणि रावळगाव शुगर फार्मचे पान पसंद यांसारखे कन्फेक्शनरी ब्रँड्स 27 कोटी रुपयांना खरेदी करणार आहे. रावळगाव शुगर फार्म्समध्ये मँगो मूड, कॉफी ब्रेक, टुटी फ्रूटी, पान पसंद, चोको क्रीम आणि सुप्रीम असे ब्रँड आहेत. या करारांतर्गत, त्यांनी या उत्पादनांचे ट्रेडमार्क, उत्पादन पाककृती आणि सर्व बौद्धिक संपदा हक्क रिलायन्स कंझ्युमर प्रॉडक्ट्स लिमिटेड (RCPL) ला विकले आहेत. RCPL ही रिलायन्स रिटेल व्हेंचर्स लिमिटेड (RRVL) ची उपकंपनी आहे.

रावळगाव शुगर फार्मने स्टॉक एक्स्चेंजला दिलेल्या फाईलमध्ये म्हटले आहे की त्यांच्या संचालक मंडळाने या ब्रँडचे ट्रेडमार्क आणि बौद्धिक संपदा अधिकार RCPL ला 27 कोटी रुपयांच्या करारात विकण्यास आणि हस्तांतरित करण्यास मान्यता दिली आहे. मात्र, प्रस्तावित करार पूर्ण झाल्यानंतरही मालमत्ता, जमीन, प्लांट, इमारती, घटक, यंत्रसामग्री या सर्व मालमत्ता त्यांच्याकडेच राहतील, असे रावळगाव शुगरने सांगितले. कंपनीने म्हटले आहे की, अलीकडच्या काळात मिठाईचा व्यवसाय सांभाळणे त्यांच्यासाठी कठीण झाले आहे. संघटित आणि असंघटित अशा दोन्ही खेळाडूंकडून वाढलेल्या स्पर्धेमुळे त्याचा बाजारातील हिस्सा कमी झाला आहे.