IND vs ENG : विराट कोहली संपूर्ण कसोटी मालिकेतून बाहेर, कारकिर्दीत प्रथमच पाहावा लागला असा दिवस


अखेर, प्रत्येक भारतीय क्रिकेट चाहत्यांना ज्या बातमीची भीती वाटत होती, ती खरी ठरली आहे. भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील कसोटी मालिकेत विराट कोहलीला पाहण्याची शेवटची आशाही धुळीस मिळाली आहे. विराट मालिकेतील उर्वरित 3 सामन्यांमध्येही खेळणार नाही. या स्टार फलंदाजाने भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाला याबाबत माहिती दिली आहे. पहिल्या आणि दुसऱ्या कसोटीतही कोहली खेळू शकला नाही, तर तिसऱ्या आणि चौथ्या कसोटीतून बाहेर असल्याच्या बातम्या येऊ लागल्या. पाचव्या कसोटीत पुनरागमनाची आशा होती, पण आता तेही होणार नाही.

गेल्या अनेक दिवसांपासून मालिकेतील तिसऱ्या, चौथ्या आणि पाचव्या कसोटीसाठी टीम इंडियाच्या घोषणेची प्रतीक्षा होती. विराट कोहलीच्या उपलब्धतेबाबत स्पष्टता नसल्यामुळे ही घोषणा रखडल्याचे वृत्त आहे. आता इंडियन एक्सप्रेसने एका वृत्तात सांगितले आहे की शुक्रवार 9 फेब्रुवारी रोजी कोहलीने बीसीसीआयला सांगितले की तो पुढील 3 सामन्यांमध्ये देखील खेळू शकणार नाही. निवड समितीची बैठकही शुक्रवारीच झाली.

अशाप्रकारे कोहली या 5 सामन्यांच्या मालिकेत एकही सामना खेळू शकणार नाही. 2011 मध्ये कसोटी पदार्पण करणाऱ्या विराट कोहलीला त्याच्या संपूर्ण कारकिर्दीत पहिल्यांदाच असा दिवस पाहावा लागला आहे. ही पहिलीच वेळ आहे जेव्हा कोहली घरच्या मैदानावर होणाऱ्या कोणत्याही कसोटी मालिकेत एकही सामना खेळणार नाही. याआधीही असे काही प्रसंग घडले होते जेव्हा कोहली कसोटी मालिकेत एकही सामना खेळू शकला नव्हता, पण तो पहिल्यांदाच घरच्या कसोटी मालिकेतून न खेळता बाहेर पडला होता.

भारताचा माजी कर्णधार कोहलीची कसोटी मालिकेतील पहिल्या 2 सामन्यांसाठी संघात निवड करण्यात आली होती. तो संघासह हैदराबादलाही पोहोचला होता, जिथे त्याने एक दिवस सराव शिबिरातही भाग घेतला होता. त्यानंतर 22 जानेवारीला त्याला राम मंदिर प्राणप्रतिष्ठेला हजेरी लावायची होती, पण तो गेला नाही आणि त्याच दिवशी बीसीसीआयने कोहलीने दोन्ही सामन्यांमधून माघार घेतल्याची घोषणा करून सर्वांनाच आश्चर्याचा धक्का दिला. कौटुंबिक आपत्कालीन परिस्थितीमुळे कोहलीने हा निर्णय घेतला असून कर्णधार रोहित शर्मा आणि प्रशिक्षक राहुल द्रविड यांच्याशीही याबाबत बोलणे झाल्याचे भारतीय बोर्डाने प्रसिद्धीपत्रकात म्हटले आहे. बोर्डाने कोहलीच्या गोपनीयतेची काळजी घेण्याचे आणि अटकळ टाळण्याचे आवाहनही केले होते.