‘मला असे चित्रपट आवडत नाहीत…’ रणबीरच्या ‘ॲनिमल’बाबत हे बोलून गेली भूमी पेडणेकर


रणबीर कपूरच्या ‘अॅनिमल’ने बॉक्स ऑफिसवर जबरदस्त कमाई केली. पण, हा पिक्चर रिलीजच्या पहिल्या दिवसापासूनच वादात सापडला होता. चित्रपट प्रदर्शित होऊन जवळपास दोन महिने उलटले आहेत. यानंतरही ‘अॅनिमल’च्या चर्चा थांबत नाहीत. अनेक लोक या चित्रपटाचे कौतुक करत आहेत, तर काही लोक त्यावर प्रश्न उपस्थित करत आहेत.

नुकतीच जावेद अख्तरने ‘ॲनिमल’वर प्रतिक्रिया दिली होती. त्यांनी या चित्रपटाला समाजासाठी धोकादायकही म्हटले होते. आता भूमी पेडणेकरनेही या चित्रपटावर आपले मत मांडले आहे. एका मुलाखतीत भूमीने रणबीर कपूरच्या ‘ॲनिमल’बद्दल खुलेपणाने बोलले आहे.

संवादादरम्यान भूमीने सांगितले की तिने ‘ॲनिमल’ पाहिला आहे. पण, तिला हायपर मर्दानी चित्रपट अजिबात आवडत नाहीत. यासोबतच ती असेही म्हणाली की, हे आत्ताच नाही, तर खूप दिवसांपासून तिच्यासोबत होत आहे. भूमीने हॉलिवूडमधील ॲक्शन फिल्म्स आणि रोम-कॉम फिल्म्सचे तिच्या आवडीचे वर्णन केले. चित्रपट निर्मात्यासाठी आत्म-अभिव्यक्ती खूप महत्त्वाची असते, असे भूमीचे मत आहे, परंतु या आत्म-अभिव्यक्तीतून काही शिकणे प्रेक्षकांसाठी कठीण आहे.

‘ॲनिमल’चे दिग्दर्शन संदीप रेड्डी वंगा यांनी केले होते. हा चित्रपट 1 डिसेंबर 2023 रोजी थिएटरमध्ये प्रदर्शित झाला होता. चित्रपट आता OTT वर देखील उपलब्ध आहे. आता तुम्ही घरबसल्या Netflix वर हा चित्रपट पाहू शकता. या चित्रपटात रणबीर कपूर आणि रश्मिका मंदान्ना यांची दमदार जोडी दिसली होती. रणबीर-रश्मिकासोबत अनिल कपूर, बॉबी देओल आणि तृप्ती डिमरी यांच्याही महत्त्वाच्या भूमिका होत्या.