Valentine Day SPL : अखेर रतन टाटांनी का केले नाही लग्न? प्रेमकथा वाचून तुम्हीही म्हणाल वाह


‘किती ह्रदये तुटतात शापित फेब्रुवारीत, उगाचच कुणी या महिन्याचे दिवस कमी केले नाही…’ वाळूवरची ही ओळ वाचल्यावर त्या कवीला नक्कीच ऐकू येत असेल. मग तुमच्या जुन्या आठवणी ताज्या होण्याची दाट शक्यता असते. जे वास्तव असायचे. जे माझ्यासोबत होते आणि कायम राहण्याची शपथ घेतली होती… बरे! प्रेमात पूर्णता कोणाला मिळते? तुम्ही कितीही श्रीमंत असलात तरी! अशीच एक गोष्ट टाटा समूहाचे अध्यक्ष रतन टाटा यांच्याशी संबंधित आहे. लोक म्हणतात प्रेम एकदाच होते. रतन टाटा यांच्या कथेत प्रेमाचे चार प्रकरण आहेत. ते 4 वेळा प्रेमात पडले. प्रेम असे होते की त्यांना लग्न करायचे होते, परंतु प्रत्येक वेळी काळाच्या चाकासमोर ते अपयशी ठरले आणि लग्न होऊ शकले नाही. त्यानंतर त्यांनी लग्न न करण्याचा निर्णय घेतला. 7-14 फेब्रुवारी दरम्यान चालणाऱ्या या प्रेम चतुर्दशीच्या सणावर रतन टाटा यांच्या प्रेमकहाणीवर एक नजर टाकूया…

असे म्हणतात की खरे प्रेम आयुष्यात एकदाच होते, आणि त्यानंतर असे वाटणे अशक्य आहे. एखाद्या व्यक्तीच्या आयुष्यात अनेक नातेसंबंध असू शकतात, परंतु खरे प्रेम तेव्हाच होते, जेव्हा ती व्यक्ती पूर्णपणे त्यात गुंतली जाते. रतन टाटांच्या आयुष्यातही असाच अनुभव आला, पण त्यांची प्रेमकहाणी लग्नापर्यंत पोहोचू शकली नाही. टाटांनी आजपर्यंत लग्नाचा सागर ओलांडला नाही, कारण त्यांना आवडलेल्या मुलीशी लग्न करणे शक्य नव्हते. कथेतील व्यत्यय हा भारत आणि चीन यांच्यात सुरू असलेल्या युद्धाचा होता.

रतन टाटा यांनी एका मुलाखतीत सांगितले होते की, जेव्हा ते लॉस एंजेलिसमधील एका आर्किटेक्चर फर्ममध्ये काम करत होते, तेव्हा त्यांना एक मुलगी भेटली आणि ते तिच्या प्रेमात पडले. जेव्हा त्यांनी त्या मुलीशी लग्न करून आपले जीवन स्थायिक करायचे ठरवले, तेव्हा अचानक आजीची तब्येत बिघडली आणि त्यांना भारतात परत यावे लागले. काही दिवसांनी ते मुलीला भेटायला परत गेले आणि तिच्या घरच्यांशी लग्नाबाबत बोलले असता त्यांनी मुलीला भारतात पाठवण्यास नकार दिला. त्यामागे भारत आणि चीन यांच्यात सुरू असलेले युद्ध होते. मुलीच्या कुटुंबीयांनी सांगितले की, भारतातील परिस्थिती चांगली नाही. तेथे युद्धाचे वातावरण आहे, अशा परिस्थितीत भारतात आपल्या मुलीला पाठवू शकत नाही. मग रतन टाटांनी तिला परत न आणण्याचा निर्णय घेतला आणि आयुष्यभर लग्नाशिवाय राहिले.