Car Buying Tips : गाडीची ऑन-रोड किंमत होऊ शकते कमी, फक्त अवलंब करा या पद्धतीचा


जर तुम्हाला कार घ्यायची असेल, तर फक्त एक्स-शोरूम किंमत भरणे पुरेसे नाही. बॉस, कारच्या एक्स-शोरूम किंमत सूचीशिवाय, इतर अनेक गोष्टींचा समावेश आहे आणि कारची ऑन-रोड किंमत जोडून तुमच्या समोर सादर केली जाते. तुम्हाला माहिती आहे का की एक्स-शोरूम व्यतिरिक्त या किंमत सूचीमध्ये समाविष्ट असलेल्या वस्तू खरेदी करणे आवश्यक नाही. आज आम्ही तुम्हाला समजूतदारपणे सौदेबाजी करून हजारो लोकांना कसे वाचवू शकता ते सांगणार आहोत.

किमतीच्या ब्रेकअपमध्ये एक्स-शोरूम किंमत, नोंदणी किंमत, विमा किंमत, विस्तारित वॉरंटी किंमत आणि ॲक्सेसरीज यासारख्या गोष्टींचा समावेश असतो. जेव्हा तुम्ही नवीन कार घेण्यासाठी शोरूमला भेट देता, तेव्हा किंमतीतील ब्रेकअप पाहिल्यानंतर, तुम्ही सेल्समनला काही गोष्टी काढून टाकण्यास सांगू शकता.

तुम्हाला कारचा विमा शोरूममधून घ्यायचा आहे की बाहेरून करायचा आहे, ही तुमची मर्जी आहे. पण येथे एक गोष्ट लक्षात घेतली पाहिजे की, तुमची चमकणारी कार तुम्ही डिलिव्हरीच्या दिवशी विम्याची प्रत घेऊन गेलात, तरच शोरूममधून बाहेर पडेल.

हे खरे आहे की शोरूम ऐवजी बाहेरून कार विमा घेणे स्वस्त आहे, तुम्ही स्वतः याची तुलना करू शकता. शोरूममधून मिळालेल्या विम्याच्या किमतीची तुम्ही बाहेरून मिळालेल्या विम्याच्या रकमेशी तुलना कराल, तुम्हाला फरक दिसेल.

हे प्रकरण केवळ विम्यापुरते मर्यादित नाही, विस्तारित वॉरंटी घेणे किंवा न घेणे ही तुमची निवड आहे. जर तुम्हाला ऑन-रोड किंमत कमी करायची असेल, तर तुम्ही सेल्समनला स्पष्टपणे पटवून देऊ शकता की तुम्हाला विस्तारित वॉरंटी नको आहे.

कार खरेदी करताना केवळ पैसे वाचवणे महत्त्वाचे नाही, तर काही प्रश्न विचारणेही महत्त्वाचे आहे. सेल्समनला विचारा की कंपनी तुम्हाला रोड साईड मदतीची सुविधा देईल की नाही? जर एखादी कंपनी तुम्हाला नवीन कार घेऊन या सुविधेचा लाभ देत असेल, तर याचा अर्थ असा की जेव्हा जेव्हा तुमची कार मध्यभागी बिघडते, तेव्हा तुम्हाला कार जवळच्या सेवा केंद्रात नेण्याची सुविधा मिळेल आणि त्यासाठी तुम्हाला वेगळे पैसे द्यावे लागणार नाहीत. काही कंपन्या नवीन कारसोबत तीन वर्षांपर्यंत रोडसाइड असिस्टंटची सुविधा देतात.