मुंबई : रेस्टॉरंटमधून ऑर्डर केलेल्या डाळीत निघाला उंदीर, तरुणाची रुग्णालयात धाव


मुंबईतील एका रेस्टॉरंटमध्ये जेवायला आलेल्या तरुणाच्या डाळीत उंदीर सापडला आहे. हा उंदीर डाळीच्या भांड्यात मृतावस्थेत आढळून आला. ही डाळ खाल्ल्यानंतर ती व्यक्ती आजारी पडली आणि रुग्णालयात गेली. याप्रकरणी त्यांनी पोलिसांत तक्रार दिली आहे. पोलिसांनी रेस्टॉरंटच्या मालकावर संबंधित कलमांखाली गुन्हा दाखल केला असून अन्न सुरक्षा विभागाच्या अधिकाऱ्यांच्या सहकार्याने या प्रकरणाचा तपास सुरू केला आहे.

कोणत्याही हॉटेलच्या रेस्टॉरंटमध्ये जेवण खाणाऱ्या व्यक्तीसाठी स्वच्छता ही पहिली प्राथमिकता असते. यामुळे लोक अनेकदा रस्त्यावरील दुकाने सोडून मोठ्या आणि प्रतिष्ठित हॉटेलमध्ये जातात. यासाठी त्यांना जास्त किंमत मोजावी लागली तरी चालेल. ही परिस्थिती विशेषतः शाकाहारी लोकांमध्ये आढळते. कल्पना करा, अशा लोकांच्या ताटात मेलेले झुरळ किंवा उंदीर आला, तर त्यांची काय अवस्था होईल. असाच प्रकार मुंबईतील एका प्रतिष्ठित हॉटेलमध्ये जेवणासाठी आलेल्या ग्राहकासोबत घडला.

परिस्थिती अशी पोहोचली की डाळीच्या वाटीत उंदीर पाहिल्यानंतर त्याला उलट्या होऊ लागल्या आणि त्याला रुग्णालयात दाखल करावे लागले. यानंतर या प्रकरणाची माहिती पोलिसांना देण्यात आली. पोलिसांनी हॉटेल मालकावर संबंधित कलमांतर्गत गुन्हा दाखल करून या प्रकरणाचा तपास सुरू केला आहे. उत्तर प्रदेशातील प्रयागराज येथील रहिवासी राजीव शुक्ला या पीडित ग्राहकाने सांगितले की, तो या महिन्यात एका तज्ज्ञाला भेटण्यासाठी मुंबईत आला होता. तो शाकाहारी असल्याने वरळीतील नामकारा हॉटेलमध्ये जेवायला गेला होता.

शाकाहारी थाळीची ऑर्डर दिली होती, म्हणून त्याला भात, रोटी, डाळ, भाजी आणि मिठाई देण्यात आली. जेवणातून दुर्गंधी आली, तेव्हा त्याने थोडे खाल्ले होते. डाळीच्या वाटीत उंदीर मेलेला पाहिला. हे पाहताच त्यांना उलट्या होऊ लागल्या आणि त्यांची प्रकृती खालावली. काही वेळातच त्यांची अवस्था अशी झाली की त्यांना रुग्णालयात दाखल करावे लागले. रुग्णालयातून डिस्चार्ज मिळाल्यानंतर त्यांनी पोलिसात तक्रार दाखल केली आणि संबंधित कलमांखाली हॉटेल मालकावर गुन्हा दाखल केला.