World Cup 2023 : हा ऑस्ट्रेलियन फलंदाज वारंवार जखमा देत आहे टीम इंडियाला, 5 महिन्यात दुसऱ्यांदा रडवले करोडो लोकांना!


टीम इंडिया वर्ल्ड कप-2023 च्या फायनलमध्ये हरली. अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर झालेल्या सामन्यात ऑस्ट्रेलियाने त्यांचा 6 गडी राखून पराभव केला. टीम इंडिया चौथ्यांदा वर्ल्डकप फायनल खेळत होती, त्यापैकी दोन वेळा चॅम्पियन बनली आहे. टीम इंडियाने शेवटचा वर्ल्ड कप 2011 मध्ये जिंकला होता. त्याचबरोबर टीम इंडियाला 10 वर्षांपासून एकही ICC ट्रॉफी जिंकता आलेली नाही. त्यांनी शेवटची चॅम्पियन्स ट्रॉफी 2013 मध्ये जिंकली होती.

टीम इंडियाला पाच महिन्यांत दुसऱ्यांदा आयसीसी ट्रॉफी जिंकण्यात अपयश आले आहे. या वर्षी जूनमध्ये खेळल्या गेलेल्या जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम सामन्यात ऑस्ट्रेलियानेच त्यांचा पराभव केला होता. टीम इंडिया आयसीसी टूर्नामेंटमध्ये सेमीफायनल आणि फायनलमध्ये पोहोचत आहे, पण चॅम्पियन बनण्यात कमी पडत आहे.

टीम इंडियाला वर्ल्ड कप आणि वर्ल्ड टेस्ट चॅम्पियनशिप फायनलमध्ये पराभूत करण्यात ऑस्ट्रेलियाचा बॅट्समन ट्रॅव्हिस हेडची सर्वात मोठी भूमिका होती. हेडने वर्ल्ड कप फायनलमध्ये शतक झळकावले. त्याने 120 चेंडूत 137 धावा केल्या. हेडने चौथ्या विकेटसाठी मार्नस लॅबुशेनसोबत 192 धावांची भागीदारी केली.

हेडने जागतिक कसोटी चॅम्पियनशिपच्या अंतिम सामन्यातही शतक झळकावले होते. त्याने कसोटी सामन्याच्या पहिल्या डावात 163 धावा केल्या होत्या. हेडच्या या खेळीमुळे ऑस्ट्रेलियाला 209 धावांनी सामना जिंकण्यात यश आले. हेडला सामनावीर पुरस्कार मिळाला. टीम इंडियासाठी डोके डोकेदुखी ठरत आहे. त्याने टीम इंडियाला दोन ट्रॉफीपासून वंचित ठेवले.

विश्वचषक स्पर्धेच्या अंतिम सामन्यानंतर ट्रॅव्हिस हेड म्हणाला की, किती छान दिवस आहे, त्याचा एक भाग होण्यासाठी रोमांचित आहे. मी थोडा घाबरलो होतो, पण मार्नसने शानदार खेळ केला आणि सर्व दडपण दूर केले. मला वाटते मिचेल मार्शने सामन्याचा सूर सेट केला. विश्वचषकापूर्वी हेडला दुखापत झाली होती. नाणेफेक जिंकल्यानंतर गोलंदाजी करण्याच्या कर्णधाराच्या निर्णयाचे कौतुक करताना तो म्हणाला, प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय शानदार होता आणि जसजसा सामना पुढे सरकत गेला तसतशी विकेट चांगली होत गेली आणि त्याचा फायदा झाला.