Tiger 3 : वर्ल्ड कपने खराब केला टायगर 3 चा वीकेंड, दुसऱ्या रविवारी बॉक्स ऑफिसवर एवढीच कमाई करू शकला सलमान खानचा चित्रपट


सलमान खानचा टायगर 3 हा चित्रपट दिवाळीला प्रदर्शित झाला होता. हा दिवस सुद्धा एक संडे होता. याचा चित्रपटाला खूप फायदा झाला आणि टायगर 3 ने येताच बॉक्स ऑफिसवर खळबळ उडवून दिली. चित्रपटाचे कलेक्शन उत्कृष्ट होते आणि चित्रपटाने पहिल्या दिवशी 44.50 कोटींची कमाई केली होती. पण दिवाळीनंतरच्या सुट्ट्यांचा फायदा चित्रपटाला मिळाला. या चित्रपटाने पहिल्याच आठवड्यात जवळपास 200 कोटींचा गल्ला गाठला. दुसरा रविवार सलमान खानच्या टायगर 3 साठी खूप महत्त्वाचा होता. मात्र विश्वचषक सामन्यामुळे चित्रपटाला चांगली कमाई करता आली नाही.

चित्रपटाने शनिवारी चांगले कलेक्शन केले आणि वीकेंडला चांगली सुरुवात केली. दुसऱ्या शनिवारी म्हणजेच रिलीजच्या सातव्या दिवशी चित्रपटाने 18 कोटींची कमाई केली. यासह चित्रपटाचे कलेक्शन 200 कोटींवर पोहोचले. मात्र यानंतर रविवारी चित्रपटाचा वेग वाढणार होता, पण भारत-ऑस्ट्रेलिया सामन्यामुळे तो मंदावला.

क्वचितच एखादा चित्रपट शनिवारी चांगला चाललेला आणि रविवारी चांगला न झालेला पाहिला असेल. पण टायगर 3 मध्ये हीच गोष्ट पाहायला मिळाली. चित्रपटाने शनिवारी 18 कोटी रुपयांची कमाई केली, जे चांगले कलेक्शन आहे. मात्र रविवारी चित्रपटाच्या कमाईत 8 कोटींची घट झाली. या चित्रपटाने रिलीजच्या 8 व्या दिवशी केवळ 10.25 कोटींची कमाई केली आहे. या अर्थाने चित्रपटाचे कलेक्शन 8 दिवसांत 229.65 कोटींवर पोहोचले आहे.

चित्रपटाबद्दल बोलायचे झाले तर, हा 12 नोव्हेंबर 2023 रोजी रिलीज झाला होता. रिलीज झाल्यानंतर, चित्रपटाने चांगली कमाई सुरूच ठेवली आणि सलमान खानच्या कारकिर्दीतील सर्वात यशस्वी चित्रपटांपैकी एक ठरला. पण इथे चर्चा होती शाहरुख खान आणि सनी देओलच्या चित्रपटांशी तुलना करण्याची. पण सध्या तरी सलमान खानच्या चित्रपटाची वाट चुकली असून 500 कोटींचा आकडा गाठणे कठीण असल्याचे दिसत आहे.