शास्त्रज्ञांना सापडला ‘समुद्रातील सर्वात भयानक प्राणी’, या ‘रक्तरंजित’ महिलेच्या नावावरुन ठेवले त्याचे नाव


पृथ्वीपासून ते समुद्राच्या खोलीपर्यंत, शास्त्रज्ञांचे शोध अनेकदा चालू असतात. या दरम्यान, कधीकधी त्यांना असे काही आढळते, जे त्यांना देखील आश्चर्यचकित करते. वास्तविक, असे मानले जाते की समुद्राच्या खोलवर असे अनेक प्राणी राहतात, ज्याबद्दल आपल्याला अद्याप माहिती नाही. लहान आणि गोंडस मासे व्यतिरिक्त, इतर अनेक मनोरंजक गोष्टी समुद्रात फिरत आहेत. असाच एक प्राणी सध्या खूप चर्चेत आहे, जो शास्त्रज्ञांना खोल समुद्रात सापडला आहे. त्याला ‘समुद्रातील सर्वात भयानक प्राणी’ असे म्हटले जात आहे. सर्वात मनोरंजक गोष्ट अशी आहे की या जीवाचे नाव एका महिलेच्या नावावर ठेवण्यात आले आहे, जिने आपल्याच पतीला मारण्याचा प्रयत्न केला होता.

खरं तर, एका Reddit वापरकर्त्याने समुद्रातील भयानक गोष्टी फोटोग्राफिक पुराव्यासह सादर केल्या आहेत की त्या अस्तित्त्वात आहेत, परंतु विशेषतः एक गोष्ट लोकांना सर्वात घाबरवणारी सिद्ध झाली आणि ती म्हणजे या प्राण्याचे नाव. LadBible नावाच्या वेबसाइटच्या रिपोर्टनुसार, या प्राण्याचे नाव एका महिलेच्या नावावर ठेवण्यात आले आहे, जिने रागाच्या भरात पतीचा प्रायव्हेट पार्ट कापला होता. लोरेना बॉबिट असे या महिलेचे नाव आहे. म्हणूनच या प्राण्याला बॉबिट वर्म असेही नाव देण्यात आले आहे. जरी या प्राण्याला सँड-स्ट्रायकर देखील म्हटले जाते, परंतु वैज्ञानिकदृष्ट्या याला युनिस ऍफ्रोडायटॉइस देखील म्हटले जाते.

हा भितीदायक प्राणी साप आणि सेंटीपीड यांच्यातील मिश्रणासारखा दिसतो आणि अटलांटिक आणि इंडो-पॅसिफिक महासागरांसारख्या उबदार सागरी पाण्यात आढळतो. जरी हा भयंकर शिकारी तीन मीटर उंच वाढू शकतो, तरीही तो आपल्या शिकारीला आश्चर्यचकित करण्यासाठी रहस्यमय मार्गाने त्याचा मोठा आकार लपवतो. सागरी प्राण्यांची शिकार करण्यासाठी, तो स्वतःला समुद्राच्या पृष्ठभागावर अशा प्रकारे लपवतो की मासे ते पाहू शकत नाहीत आणि तो पटकन त्याची शिकार करतो.

हा प्राणी देखील काही समुद्री शैवाल सारखा दिसतो, परंतु तो खूप प्राणघातक आहे. असे म्हटले जाते की जर ते एखाद्या व्यक्तीला चावले, तर ते त्याला अर्धांगवायू येऊ शकतो. या प्राण्याचे सर्वात मोठे वैशिष्ठ्य म्हणजे याला डोळे नसले तरी तो आपल्या भक्ष्यावर अचूक लक्ष्य ठेवतो. याशिवाय, बॉबिट वर्मचे आणखी एक मोठे वैशिष्ट्य म्हणजे तो स्वतःचे पुनरुत्पादन देखील करू शकतो. त्याचे तुकडे केले तरी तो डोके किंवा शेपटीसारखे दुखापतग्रस्त शरीराचे अवयव ‘पुन्हा जिवंत’ करू शकतो.