नरेंद्र मोदी स्टेडियमऐवजी वानखेडेवर खेळले असते, तर जिंकली असती टीम इंडिया : संजय राऊत


यावेळी आयसीसी विश्वचषक 2023 चा सामना अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर खेळला गेला, त्यादरम्यान भारतीय संघाला ऑस्ट्रेलियाकडून दारूण पराभव पत्करावा लागला. यावरून आता राजकारणही सुरू झाले आहे. शिवसेनेचे (उद्धव गट) खासदार संजय राऊत म्हणाले की भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील अंतिम सामना अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियमऐवजी मुंबईच्या वानखेडे स्टेडियमवर खेळवला असता, तर टीम इंडियाने सामना जिंकला असता.

खासदार संजय राऊत म्हणाले की, त्यांना क्रिकेटबद्दल फारशी माहिती नसली, तरी अंतिम सामना दिल्ली किंवा मुंबईत खेळवला असता, तर भारत जिंकला असता, हे त्यांना माहीत आहे. यावेळी एका राज्यातील राजकीय लॉबीने क्रिकेटमध्ये प्रवेश केल्याचा आरोप त्यांनी केला. हा सामना भारत विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया नसून भाजप विरुद्ध ऑस्ट्रेलिया असल्याचेही त्यांनी सांगितले.

संजय राऊत यांनी पत्रकारांशी बोलताना अंतिम सामना हा भाजपचा राजकीय कार्यक्रम असल्याचे म्हटले. ते म्हणाले की, कालपर्यंत क्रिकेट हा खेळ होता, ज्यात देशभरातील लोक सहभागी होत असत, आता भाजपने त्यात प्रवेश केला आहे, त्यामुळे हा खेळ आता खेळ नसून राजकीय घटना बनला आहे. ते म्हणाले की, देशात मोदी सरकार आल्यापासून प्रत्येक गोष्टीला राजकीय घटना बनवली जात आहे.

यासोबतच खासदार संजय राऊत यांनी भारताचे माजी कर्णधार कपिल देव यांना जागतिक सामन्यादरम्यान निमंत्रित न करण्यावरही प्रश्न उपस्थित केला आहे. हा सामना पाहण्यासाठी राजकारणी आणि अभिनेत्यांना निमंत्रित करण्यात आले होते, मात्र देशाचा पहिला विश्वचषक जिंकणाऱ्यांना निमंत्रित करण्यात आले नसल्याचे त्यांनी सांगितले. कपिल देव स्टेडियममध्ये असते, तर राजकीय नेत्यांच्या कीर्तीला ग्रहण लागले असते, असे ते म्हणाले. संजय राऊत एवढ्यावरच न थांबता कॉर्पोरेट कंपन्या आणि क्रिकेटलाही ताब्यात घेण्याचा भाजपचा डाव असल्याचे त्यांनी सांगितले.